Thảo Luận Chung Quá hạn đăng kiểm xe

Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Chào các bạn,

Số là em bị kẹt một việc bất khả kháng nên bị trễ hạn đăng kiểm xe 20 ngày. Em đọc luật thấy mức phạt cho chủ xe từ 4-6 T, giam bằng 1-3 tháng.
Có cách gì để giảm nhẹ mức phạt này nếu chứng minh được lý do chính đáng không ạ?

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo

Hạng D
7/3/07
2.224
52.408
113
Không bác ơi, luật là luật. Giờ bác thuê xe kéo kéo ra trạm đăng kiểm thì được (nếu tiền thuê rẻ hơn tiền phạt). Hoặc canh đêm khuya vắng CSGT chạy ra đó rồi chờ sáng vô đăng kiểm. Chứ đi ban ngày ban mặt là chết chắc, batman đầy đường. Bữa 24/7 mình đi đăng kiểm, xe mình hết hạn đk 29/7, nhưng số 07/2020 to chình ình. Đi ngang ngã 4 Cộng Hòa - Út Tịch thấy mấy chú đứng xa vậy, mà chút xíu có 2 chú leo lên bồ câu áp sát phía trước bên phụ nghía nghía con tem rồi.

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng C
8/10/13
558
266
63
Bác kiếm cái đăng kiểm của xe nào rồi dán vào chạy đi đăng kiểm. Xong xuôi lại dán lại :)

• Haha
Reactions: nikon
Hạng B2
27/11/13
101
62
28
Em cũng giống bác, xe hết hạn ĐK từ 9/7 mà ngày 3/8 em mới biết. Cũng lo sợ như bác, em canh lúc đầu giờ chiều, trời mưa đạp từ Thị nghè ra trạm ĐK Bình Triệu, may quá không gặp batman nào, chắc mấy ảnh ăn trưa xong thấy mưa nên không ra đường.
Bác chủ thớt canh sáng sớm hoặc lúc trời đang mưa mà đi. Gút luck

• Like
Hạng D
18/2/10
3.115
2.861
113
Chào các bạn,

Số là em bị kẹt một việc bất khả kháng nên bị trễ hạn đăng kiểm xe 20 ngày. Em đọc luật thấy mức phạt cho chủ xe từ 4-6 T, giam bằng 1-3 tháng.
Có cách gì để giảm nhẹ mức phạt này nếu chứng minh được lý do chính đáng không ạ?

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo
Mình đã 2 lần quên trễ hạn đăng kiểm: Tìm 1 chỗ gửi xe ngay gần đăng kiểm, đêm chạy tới gửi, sáng qua đăng kiểm!

• Like