Hạng D
25/9/09
1.359
27
48
52
Q2, TpHCM
Hoahym nói:
Báo cáo các bác em mới kiếm được 1 em cá mập.
Ý tưởng của em là độ lại thành campervan để đi chơi. Mong các bác ném đá.
Em nó hiện nay như thế này

Bác phải làm 1 dàn Full HD nữa

Hạng B2
27/10/10
307
224
43
Theo dõi thớt này gần 6 tháng nay, hôm nay vào thấy dự án đã phá sản, hic xin chia buồn với bác

Hạng B2
20/11/10
146
32
28
Bác nói ngưng là ngưng vậy ah. Bao nhiêu a e đang mong bác mở đường để noi theo mà....
Em cũng có một dự án như bác nhưng em sẽ quyết làm cho được.
Cùng lắm thì mỗi lần đăng kiểm gỡ hết ra. hic hic

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Nói thiệt là quá buồn bác chủ. Làm em cũng nản lòng.
Ý định của em là làm 1 em limo thôi. Nhưng em định tìm 1 em 9 chổ đặng khỏi lăng tăng chuyện niên hạn.
Em vừa làm vừa dành dụm, cũng theo đc nhưng chưa tìm ra xe.
Bác nào có ý tưởng mở đường cho em với. Em chỉ làm về âm thanh, ánh sáng, giải trí thôi. Không có chuyện nấu nướng đâu.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
góp ý bác cái nha ,làm xe như vậy xong để ở nhà hả bác,ra đường coi chừng hugo nha.

Tập Lái
21/12/10
3
0
0
38
e thấy đăng kiểm thi củng đâu kho đâu bác. có tiền là xong cả, hồi đó e có làm về nấu ăn nên e có mua xe tải 1,25t thùng mui bạt. e đã độ bếp công nghiệp trên xe ma làm chết luôn ko tháo dc chỉ có cắt bỏ thôi. e vân đi đăng kiểm binh thường ah. tốn khoan 700 la xong ma rất nhanh nữa chứ. bác dừng có đưa xe vào trạm trước mà bác đi bộ vào trạm bác kiếm 1 người nào đó lam trong đó bác đề cập với họ luôn la tinh hình xe e như thế a có đăng ký dc cho e ko? nếu dc thí giá bao nhiêu. khi làm giá cả xong bác mới đưa xe vào. tốt nhất là bác tìm người nào đó làm dịch vụ la hay nhất
nhưng mà bác phải lưu ý là xe bác với những điều sâu:
1 - thắng phải ok "kể cả thắng tây"
2 - kích thước ko dc thây đổi (DxRxC)
3 - coi đèn xe như thế nào có đủ sáng hay ko "nhất là xe đời cũ"
4 - khí thải có tốt ko "tốt nhất là xe ko dc có khói"
5 - màu sơn có đúng ko
6 - gầm xe phải còn tốt
ngoài ra những thứ trên xe ko sao hết, tại vì xe bác đã hạ tải rồi mà, minh chi coi như la xe đang chở hàng thôi. với điều là xe bác phải dăng ký 3 chỗ ngồi vì trên 3 chỗ buộc phải có ghế ngồi phía sau.
hồi đó xe e ko có thiết kế thùng mà còn Đk dc nữa mà. trên thùng e làm giàn bếp công nghiệp hoành tráng luôn có ông ĐK nào nói gì đâu. trọng lượng cả giàn bếp với lại thùng nước là 1700kg
bác cứ chơi tới đi đừng lo. nhưng bác phải đi hạ tải truóc đã rồi mới độ dc
chúc bác thành công

Tập Lái
21/12/10
3
0
0
38
1 thời e đã có ý tưởng như bác rồi, cái khác là e muốn làm trên xe tải, do xe tải có kích thước rộng dủ để độ chế, nhưng do xe tải đi lại bất tiện hơn những xe khác nên e ko làm. ý tưởng của e la khi e làm giàn bêp lưu động đó, xe tải ma làm thì khỏi nói nữa, ý tưởng của e la trên xe có phòng ngũ, phòng ăn, phòng tấm, wc
với lại kinh tế ko cho phép chứ dc e cung chơi luôn sợ gì ai. đối với xxx thi chi 50 --> 100 là cùng. còn DK thì có gi khó đâu có tiền là xong cả. đồng tiền đi trước là đông tiền khôn mà.
với lại minh ko sai luật thi mình ko sợ, khi bác đã hạ tải rồi thì bác muốn chở gì bác chở chứ, đừng chở người ngồi sau là dc. vậy thì mình có tội gì đâu đúng ko