1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Xe sắp hết niên hạn giá rất rẻ nhưng chất lượng xe còn khá tốt, mình gắn bộ camper lên chạy một thời gian, khi hết hạn mua tiếp chiếc hạ tải khác.

Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Re:Quá trình chế xe campervan từ xe cá mập

CUMINV12 nói:
Làm như kiểu RV nhỉ,nhưng xe này nhỏ quá làm toilet như vậy làm sao mình đi lái,không lẽ phải quỳ lái sao ta.
Có gì khó đâu Bác. Các Bà ngồi sao thì mình ngồi vậy.

Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
tuanngocthanh nói:
1 thời e đã có ý tưởng như bác rồi, cái khác là e muốn làm trên xe tải, do xe tải có kích thước rộng dủ để độ chế, nhưng do xe tải đi lại bất tiện hơn những xe khác nên e ko làm. ý tưởng của e la khi e làm giàn bêp lưu động đó, xe tải ma làm thì khỏi nói nữa, ý tưởng của e la trên xe có phòng ngũ, phòng ăn, phòng tấm, wc
với lại kinh tế ko cho phép chứ dc e cung chơi luôn sợ gì ai. đối với xxx thi chi 50 --> 100 là cùng. còn DK thì có gi khó đâu có tiền là xong cả. đồng tiền đi trước là đông tiền khôn mà.
với lại minh ko sai luật thi mình ko sợ, <span style=""color: #ff0000;"">khi bác đã hạ tải rồi thì bác muốn chở gì bác chở chứ, đừng chở người ngồi sau là dc. vậy thì mình có tội gì đâu</span> đúng ko
Bác nói có lý, suy cho cùng mấy cái toalet, bếp, bàn , giường, tủ cũng là hàng hóa thôi.Quan trọng là khi tham gia lưu thông Bác không chở quá số người và trọng tải ghi trong sỗ đăng kiểm là được.
Ủng hộ Bác khai đao cho anh em học tập.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Em chia bùn cùng bác. Đúng là cái luật quỷ quái kiềm hãm nhân tài. Mãi cứ như thế thì dù có thần đồng cũng thành cục.......đất.
Em cũng có ý nghĩ về việc này, nhưng nỗi lo của em là cái bồn chưa chất thải của Toilet kìa. Nghĩ đến mà thấy gớm. CHứ em thấy sử dụng con Ford Transit là chuẩn nhất, hay là Mer Sprinter. Nhưng Ford rẻ là dễ bảo trì. Còn việc hạ tải thành 600kg và 6 người chắc ok chứ các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/12/05
110
2
18
49
Hà Nội
Báo cáo các bác, sau khi dự án kia không ổn em đã có kế hoạch mới. Lần này 100% đúng luật mà vẫn có đủ chỗ làm việc, giường ngủ như thường. Khi không sử dụng vẫn trả lại đầy đủ ghế ngồi như ban đầu. Xin chia sẻ cùng các bác.
Đây là bên ngoài:
Quá trình chế xe campervan từ xe cá mập

Khi cần để ngủ:

Và làm việc:

Nếu cần xếp đồ thì đây:

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Cái sub của bác hoành tráng quá, em cũng có ý định tìm chiếc Hiace cũ để độ campervan :)

Hạng B2
3/4/08
257
0
0

Cách bác làm trên em premacy êm đang áp dụng trên con carens của e đấy ạ, e còn đang thực hiện một hệt thống bơm vòi sen để vệ sinh cho e bé, rửa đồ nấu ăn picnic,.... từ 1 bình nước suối 20lit và 1 cái bơm nước rửa kính nữa, khi nào hoàn chỉnh em sẽ show trong này luôn nhé.

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

tiếc cho một dự án

Last edited by a moderator: