Hạng C
24/2/11
790
18.434
93
Sáng nay sale vừa gọi chào căn hộ Aqua gì đó bến Bình Đông. Giá chỉ...1.8 tỷ+ cho căn 30m2.
Giá này mình ra thẳng bến Vân đồn chơi mấy cái icon, rivergate, the Tresor có hợp lý hơn không mà chui ra tận chỗ kia?
Vấn đề định giá ngày càng điên loạn, và điên hơn nữa là căn nào cũng....cháy hàng?

• Like
Reactions: leanhnsg and Mexi
Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
The Vista hả bác?
Mas An Phú bác ơi, nó mua lầu 7. Full nội thất mà nội thất cũng bình thường. Em đi coi giúp nó lần đầu, còn đâu nó nằm vùng ở trỏng coi đi coi lại 6,7 lần thì mua được căn này. The Vista hình như giá cao hơn vì diện tích lớn.
Cái Mas mới này muốn bán đc giá đó thì phải nội thất siêu cao cấp, tiện ích cực đỉnh, lịch thanh toán giãn ra 3 năm như thằng Mas Q9 thì may ra mới bán được hết. Tính bài toán bình thường giờ mua Mas Thảo Điền, cũng same same 4 tỏi, lấy 9 tỏi đó mua 2 căn cho thuê tới lúc Metro chạy thì bán lại còn lời hơn thằng này

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Mas An Phú bác ơi, nó mua lầu 7. Full nội thất mà nội thất cũng bình thường. Em đi coi giúp nó lần đầu, còn đâu nó nằm vùng ở trỏng coi đi coi lại 6,7 lần thì mua được căn này. The Vista hình như giá cao hơn vì diện tích lớn.
Cái Mas mới này muốn bán đc giá đó thì phải nội thất siêu cao cấp, tiện ích cực đỉnh, lịch thanh toán giãn ra 3 năm như thằng Mas Q9 thì may ra mới bán được hết. Tính bài toán bình thường giờ mua Mas Thảo Điền, cũng same same 4 tỏi, lấy 9 tỏi đó mua 2 căn cho thuê tới lúc Metro chạy thì bán lại còn lời hơn thằng này

Bán 100tr/chưa VAT thì bán 50% là thu về gốc và 1 phần lãi ùi; chưa kể còn giúp bank giải ngân 1 lượng vốn vay; và khách hàng chuyền bom nhau còng lưng trả nợ.

50% còn lại thì cấu trúc dòng tiền/hoặc bỏ sỉ 1 thằng ôm đẩy ra ngoài (truyền thông vẫn hết hàng) - sau này có track record rồi đi raise vốn xử lý lại sau. Chi phí vốn 2-3 năm tầm 20-30% mà cục này là cục lãi rùi; xem như còn lợi nhuận 70%.

• Like
Reactions: Little_Bear
Hạng D
26/9/09
1.940
5.979
113
Con The Vista với Sunrise City South chắc là 2 con chung cư bị underrated nhất mấy năm qua :confused:
The Vista ko biết chứ SRS thì vô thang / sảnh lối đi đèn tù mù ngột ngạt
tiện ích thì nhỏ , ít
khách chạy mất dép
qa saigon south residence lung là linh
chốt luôn

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Tổng thầu XD nên đổi thằng khác, Cotec xì teen xây rất chán! không thể nào đáp ứng giá 100 triệu/m2. Booking lên 200??

Bác nói chính xác, mình mua căn 3PN bên Masteri Thảo Điền, trần cong và tường cũng cong(kích thước trên dưới kg giống nhau) nên từ đó người làm nội thất cùng mình đặt biệt hiệu: “Cotec Cons – xây gì cũng cong”

Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Bác nói chính xác, mình mua căn 3PN bên Masteri Thảo Điền, trần cong và tường cũng cong(kích thước trên dưới kg giống nhau) nên từ đó người làm nội thất cùng mình đặt biệt hiệu: “Cotec Cons – xây gì cũng cong”
Mình có bên An Phú, nó cũng ẩu vậy bác có căn ống thoát máy lạnh âm tường không nối khi dân vào ở xài máy lạnh nước chảy thấm tùm lum rồi tường đục ra mới biết? Rồi máy lạnh nó nối làm sao mà bị mùi thúi, nó phải cắt trần sửa. Còn tường thì khỏi nói, sơn nước không láng nữa.
Giờ Lumiere này nó đổi NewTecCons xây đó bác. Theo KN 2 dự án của TĐI thằng Co tec này khó mà xây được cao cấp!

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Mình có bên An Phú, nó cũng ẩu vậy bác có căn ống thoát máy lạnh âm tường không nối khi dân vào ở xài máy lạnh nước chảy thấm tùm lum rồi tường đục ra mới biết? Rồi máy lạnh nó nối làm sao mà bị mùi thúi, nó phải cắt trần sửa. Còn tường thì khỏi nói, sơn nước không láng nữa.
Giờ Lumiere này nó đổi NewTecCons xây đó bác. Theo KN 2 dự án của TĐI thằng Co tec này khó mà xây được cao cấp!
kotex nào ko quan trọng.chủ yếu thằng chủ đầu tư nó bỏ vốn ra bao nhiêu.nó bỏ 3tr/m2 ra xây thô thì thằng kotex cũng nhận mà 5 tr thì thằng kotex nó cũng nhận (ví dụ thế chứ đơn giá em ko biết).rồi ngoài xây thô còn biết bao nhiêu là thằng thầu các phần khác.phải xem thằng cdt nó chọn thầu có ngon ko nữa.
nhưng kinh nghiệm là cứ mấy thằng chuyên xây dự án cao cấp thì bọn nó mới có kinh nghiệm xây cao cấp.chứ mấy thằng như masteries hay vin thì chỉ dc cái tiện ích mall shop nhộn nhịp,để nói sống hưởng thụ nghỉ dưỡng thì cho tụi nó out

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
7/4/14
311
344
63
em không nhớ Gateway là tổng thầu nào nhưng xây cùng thời với Mas TD. Chất lượng xây dựng tốt hơn hẳn, mức độ hoàn thiện cao cấp hơn nhiều.