Thảo Luật Chung Quận 2 TML khu 1...

Hạng C
20/5/18
620
29.734
93
Haizzzz...thớt mình mở cũng hot phết! Thôi tan giấc mộng vàng mua đất TML!
Về khu APAK thuê nhà tiếp vậy...

Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
Nhớ cách đây 5-6 năm, lúc rảo trên đó, giá toàn tầm 80 đổ lại. Mấy miếng MT Nguyễn Khoa Đăng hay Trương Gia Mô lúc bấy h tầm 24-28 tr. Miếng góc Trương Gia Mô đối diện UB lúc đó giao dịch chỉ có 28. MT Trương Văn Bang khúc Phú Nhuận hình như chỉ 50-60 thôi. Khúc HH thì tầm 70-80. H muốn nhảy vô cũng khó

• Sad
Reactions: Tadenday
Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Chia buồn cùng bác. TML mới sốt khoảng giữa tháng 10 thôi chứ tháng 9 e đi kiếm bên Thủ Thiêm Villa có mấy lô 8x20 giá có 66 à. Coi như bác lỡ 1 nhịp vậy :((

Hạng D
26/12/19
1.182
4.772
113
Vấn đề bây giờ là dự đoán cơn sốt này kéo dài bao lâu. Sau Tết? Hết năm sau? Hay lâu hơn nữa?

Thường đất chỉ sốt sau khi kinh tế liên tục phát triển trong 1 thời gian dài, dân đã tích lũy được kha khá. Năm nay tình hình nói chung là khó khăn mà đất vẫn sốt. Lạ!

• Love
Reactions: Tadenday
Hạng B2
17/10/15
342
940
93
Hiểu cảm giác của bác, khi mà mình tìm ra 1 khu ưng ý, mà ngay đúng thời kì sốt đất quả thật là thốn ko chịu dc. Lúc này cần sự kiên quyết. Nếu bác đủ tài chính chứ mua đuổi, rồi thời gian sẽ đền đáp xứng đáng.
Tml khu 1 có chợ tml, bác cứ mua quanh khu vực này hoặc quanh khu vực công viên hồ nước, tìm năng khu 1 chưa phát huy hết đâu bác

Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
Hiểu cảm giác của bác, khi mà mình tìm ra 1 khu ưng ý, mà ngay đúng thời kì sốt đất quả thật là thốn ko chịu dc. Lúc này cần sự kiên quyết. Nếu bác đủ tài chính chứ mua đuổi, rồi thời gian sẽ đền đáp xứng đáng.
Tml khu 1 có chợ tml, bác cứ mua quanh khu vực này hoặc quanh khu vực công viên hồ nước, tìm năng khu 1 chưa phát huy hết đâu bác
Ngày xưa lúc mình xuống tiền 1 lô ở 1 trục đường lớn khu 1, mình nghĩ tới viễn cảnh trong 5-6 năm tới khi khu 2,3,4 đc làm hoàn chỉnh thì giá sẽ ko khác quá nhiều so với khúc gần UB. Sau 5-6 năm thì mình thấy vẫn chưa thấy khu 2,3 và 4 động đậy gì ngoài việc mặt bằng giá cả TML lên khá cao...

Hạng B2
17/10/15
342
940
93
Ngày xưa lúc mình xuống tiền 1 lô ở 1 trục đường lớn khu 1, mình nghĩ tới viễn cảnh trong 5-6 năm tới khi khu 2,3,4 đc làm hoàn chỉnh thì giá sẽ ko khác quá nhiều so với khúc gần UB. Sau 5-6 năm thì mình thấy vẫn chưa thấy khu 2,3 và 4 động đậy gì ngoài việc mặt bằng giá cả TML lên khá cao...
Trong 5-6 năm qua, giá toàn khu tml tăng giá, và khu 1 cũng không ngoại lệ. Mình thấy tốc độ tăng giá của khu 1 cũng ko thua kém những khu khác là bao. Bác có kinh nghiệm 5-6 về mức giá của tml, mình ko có kn bằng, bác co thể cho mình biết mình nói đúng ko dzi.
Còn về tiềm năng, mình thấy ở tml này, ngoài khu Huy hoàng là vi trí và quy hoạch đỉnh thì khu 1 quả là 1 ẩn số.
Vì không ai biết được khu 2-3-4 tml và khu tmlB sẽ có quy mô như thế nào. Miếng đất to nhất mà thuộc quận còn xót lại. Mình nghỉ khu 1 sẽ trở lại đúng giá trị mà nó có thôi.
Người đầu tư TML hiện tại thích huy hoang phú nhuận 1,2,3,4 nhiều hơn, vì gần, xôn tụ, hạ tầng đẹp.
Nhưng 1 khi dự án khởi động thì mấy khu kể trên chắc sẽ thua khu 1 rồi. Toàn bộ khu tml sẽ tập trung về khu chợ thanh mỹ lợi để sử dụng những dịch vụ bình dân. Nhìn khu chợ tân mỹ với phú mỹ hưng thì có thể mường tượng ra khu 1 sau này

• Like
Reactions: twindragon_vungtau