Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Em đang ở Phan Thiết, lâu mới quay lại nên chưa thạo vụ ẩm thực. Em có lên mạng tìm mờ mắt ra mấy trang viết về đặc sản Phan Thiết, và hôm qua mới té ngửa ra chỉ là quảng cáo. Bài học đau thương là cả nhà em lại bị anh Tào Tháo đuổi.

Em thấy nhiều trang khen mấy quán ven bờ kè sông Cà Ty đg Phạm V Đồng, có Xuân Vàng, 49 nên e ghé thử. Tới nơi đã chả ưng vì mùi bốc lên hôi thối, cảnh chả đẹp đẽ gì, vệ sinh quá kém. Nhưng đã mất công lại khá muộn nên em đành dừng.

Em vào quán 49, nhiều người khen quán này (qua mạng thôi ạ). Quán bé xíu mà ít khách. Em vào gọi món và phát hiện các món ăn họ đều mang từ đâu về chứ ít món nấu tại quán. Ban đầu chủ quán bảo bán đĩa 70-80k thôi, thế mà khi tính tiền toàn 90-100k. Bát canh chua cá bé tí ti có 2 khúc cá nhỏ xíu chém 100k. Ban đầu dặn ko cay nấu cực cay, ra hỏi thì lảng tránh. Em đành chấp nhận trả bát cực cay đó thì tiếng sau mới lên bát không cay được vài muỗng canh nhỏ và khúc cá nhỏ xíu. Vẫn 100k/bát canh đó. Mực ống hấp 1 con nho nhỏ, còn sống, ăn cực bở như kiểu mực làm hàng, 90k (ban đầu nói 70k). Cá lồi xối mỡ tí tẹo toàn xương 80k. Mình em ăn còn chả đủ nói j cả nhà. Con giông gần 200k mà chỉ ăn dc mẩu bé bằng ngón tay cái vì còn lại chưa chín, thấy ghê :(

Tóm lại em thấy quán này làm ăn ko đàng hoàng, chặt chém khách dl, nấu dở, có đồ mang từ đâu sang nguội ngắt còn nấu chưa chín nữa. Vậy mà nó lại có mặt trên nhiều trang quảng bá DL Phan Thiết chứ??

TÓM LẠI, EM THẤY QUÁ THÂT VỌNG VÌ QUÁN 49 PHẠM VĂN ĐỒNG NÀY. VÀ CHẮC EM PHẢI THẬN TRỌNG HƠN KHI ĐỌC MẤY LỜI ĐƯỜNG MẬT Ở TRÊN MẤY CÁI TRANG WEB. BÀI HỌC KN NÀY HƠI ĐẮT VÌ KO CHỈ TỐN TIỀN CÒN BỊ ANH TÀO THÁO ĐUỔI CẢ NHÀ EM. ĐƯA LÊN ĐÂY CHO CÁC BÁC NGÓ, BÁC NÀO CẦN KIỂM CHỨNG CỨ QUA RÕ LIỀN.

• Like
Reactions: amatur
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Tội nghiệp nhà bác quá, nhà em đi Phan Thiết chỉ dám Ngọc Sương hay Hoa Viên, dạo này ăn uống mắc quá nên mang mì gói...theo ăn cho qua bữa. Đúng là đồ ăn Phan Thiết ngày càng mắc

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
E xác định làm tốt thí, sau này các Bác biết Dg tránh để khỏi mệt như nhà e. Tối nay chắc e vẫn Trung thành cháo trắng cơm thịt nạc thôi ạ. Nhọ thật :(

Hạng C
6/1/07
626
2.915
93
E xác định làm tốt thí, sau này các Bác biết Dg tránh để khỏi mệt như nhà e. Tối nay chắc e vẫn Trung thành cháo trắng cơm thịt nạc thôi ạ. Nhọ thật :(
Bác vào tư minh đấy, e ghé cũng chục lần rồi, hôm qua làm chuột bạch thu tý cũng đau. Em chuẩn bị ra tư minh đay

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Sao bác chủ không vào quán Xuân Vàng? Em ăn quán Xuân Vàng 2 lần, nói chung tất cả đều ok, không có gì than phiền từ giá cả đến chất lượng.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Tội nghiệp nhà bác quá, nhà em đi Phan Thiết chỉ dám Ngọc Sương hay Hoa Viên, dạo này ăn uống mắc quá nên mang mì gói...theo ăn cho qua bữa. Đúng là đồ ăn Phan Thiết ngày càng mắc
Có tiền đi 2 chỗ này thì quá ok rồi!

Hạng B1
30/6/13
72
11
8
30
Em dại mà nên thôi coi như kỷ niệm thương đau một lần nhớ đời. Hôm qua đã đỡ bụng e ra Lâm Tòng ăn Hải sản tươi ngon giá OK. Tối lại ra làm Tý cơm rau cá kho tôm thịt ram nước uống cho 6 người thêm canh cá chua lon bia mực xào hơn 10 món có 460 k, rẻ bất ngờ.chỗ ngồi lại sát biển thoáng mát. CÁc Bác ở gần đó nên vào đây hoàn toàn yên tâm về giá và chất. Tây ba lô nhồi kín vào tối, khôn phết.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Em dại mà nên thôi coi như kỷ niệm thương đau một lần nhớ đời. Hôm qua đã đỡ bụng e ra Lâm Tòng ăn Hải sản tươi ngon giá OK. Tối lại ra làm Tý cơm rau cá kho tôm thịt ram nước uống cho 6 người thêm canh cá chua lon bia mực xào hơn 10 món có 460 k, rẻ bất ngờ.chỗ ngồi lại sát biển thoáng mát. CÁc Bác ở gần đó nên vào đây hoàn toàn yên tâm về giá và chất. Tây ba lô nhồi kín vào tối, khôn phết.
Sao một số comment lại chê quán này bác?
http://www.foody.vn/binh-thuan/lam-tong

Còn em, nếu có ăn hải sản cũng chịu khó chạy vào Phan Thiết ăn cho ngon, bổ rẻ!

• Like
Reactions: daucunchip2013
Status
Không mở trả lời sau này.