Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Nguy hiểm vại! Sale nào cũng bất nhân thế!
Rủi ro nghề nghiệp mà bác, nhất là khi mới bắt đầu. Bạn em mua đất Phú Quốc phân lô tự phát, mỗi lô 98m có sổ riêng mà vẫn là đất vườn. Sau kêu bán ko ai mua, nhờ xem lại QH thì nó nằm giữa con đường mất 100% S. Mua 5tr lúc sốt là 12tr ko bán, giờ giá đền bù là 2tr mà chẳng biết khi nào, chờ và nản.

Mà thành phần dính thế này đông lắm, họ ko nói thôi.

Hạng B2
16/5/18
133
87
18
Bị quy hoạch 100% và trường hợp này bồi thường 0 đ, mất trắng.

Cái trường hợp này chính xác phải gọi là lừa đảo, không sang tên được mà chỉ công chứng do chủ đất và sale cấu kết với PCC. Đất nông nghiệp hết hạn, không gia hạn tiếp.

Thanh toán 90% xong là tèo luôn, đi kiện cũng chết.
Ghê thật, mà giờ tphcm nó có thông tin quy hoạch trên mạng lên tra là biết ngay, còn chắc ăn lên quận hỏi thì sao mà dám đi lừa kiểu đó đc vậy chời?

Hạng B2
5/3/17
397
1.754
93
Ghê thật, mà giờ tphcm nó có thông tin quy hoạch trên mạng lên tra là biết ngay, còn chắc ăn lên quận hỏi thì sao mà dám đi lừa kiểu đó đc vậy chời?
Người biết thì khác, còn người mua đại cũng đông lắm bác.

Hạng B2
16/5/18
133
87
18
Quận 9 quanh Vin vẫn tăng và chưa có dấu hiệu ngưng lại. Giá bắt đầu chảy về chỗ trũng. Long Trường đã vào sóng.

vào sóng là cái chắc gần cuối năm bắt đầu ấm lên rồi! giờ ở quận 9 cứ cắm đại chỗ nào cũng lên giá ko cần phải suy nghĩ, miễn có sổ đừng dính quy hoạch, xây dựng tự do.

• Like
Reactions: thodia1
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Quận 9 quanh Vin vẫn tăng và chưa có dấu hiệu ngưng lại. Giá bắt đầu chảy về chỗ trũng. Long Trường đã vào sóng.
em cũng nghĩ phía Ng Xiển, Long Phước lên cao quá thì những vùng lên ít thời gian qua như Long Trường, Lò Lu sẽ được bà con lùng tìm. Biết vậy mà 2 tuần trước chỉ kịp vào 1 lô Tín Hưng ở đường số 1 Ng Duy Trinh.

Mấy hôm nay ráng tìm thêm ở khu đường số 1 này thì phát nản bởi chủ đột ngột tăng giá/ hủy bán/ đi du lịch/ đi chữa bệnh/ đã nhận cọc... :(

Em vẫn đang tìm, có bác nào trên đây cần ra hàng ib giùm (giá tốt xíu ạ).

• Like
Reactions: thodia1
Tập Lái
24/7/15
2
21
3
36
Tình hình e cũng đang đẩy miếng mặt tiền Nguyễn Xiển, đối diện dự án báo Sài Gòn GP, cầu Trao Trảo, Gan Vincity. bác nào quan tâm Inbox de gui so xem. mình chính chủ.

giá ngon a ib giúp e thiện chí nhe

• Like
Reactions: vantuanbb
Hạng B2
22/5/18
179
200
43
40
em cũng nghĩ phía Ng Xiển, Long Phước lên cao quá thì những vùng lên ít thời gian qua như Long Trường, Lò Lu sẽ được bà con lùng tìm. Biết vậy mà 2 tuần trước chỉ kịp vào 1 lô Tín Hưng ở đường số 1 Ng Duy Trinh.

Mấy hôm nay ráng tìm thêm ở khu đường số 1 này thì phát nản bởi chủ đột ngột tăng giá/ hủy bán/ đi du lịch/ đi chữa bệnh/ đã nhận cọc... :(

Em vẫn đang tìm, có bác nào trên đây cần ra hàng ib giùm (giá tốt xíu ạ).
Đường số 1 Nguyễn Duy Trinh giờ dân kéo về xây nhà đông rồi nên giờ giá có tăng hơn trước nhưng ko đáng kể so với Long Phước. Là nơi lý tưởng để đón sóng Long Trường cũng là nơi tránh bão an toàn nếu thị trường bị bùm