Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Mợ so sánh trớt quớt quá !
Nam hoà đông có một cụm, đỗ xuân hợp cũng một cụm.
Sao bên lê băn việt có cái coopmart rồi mà thèn vin còn mở thêm cái vincom làm gì thêm nữa vậy cà ???
Sao không mở ở đỗ xuân hợp hoặc nam hoà như mợ nói là đông dân cư hơn lê văn việt đi. Lại chen chi 2 cái gần nhau chi vậy chời...

Sao bên lê văn việt bank ...đủ loại mở ra hà rầm chen chúc nhau chi vậy cà?!!

Đã mở siêu thị thì phải tính đến cái tính thực dụng.

Mợ không MƠ mà cứ lại phân tích mở cái aeon mall nằm nơi cái chổ còn hoang vu là sao vậy mợ??!
Ah mình thích thì mình phân tích thôi. Vì anh cứ nói vo lý rồi khỉ ho cò gáy này nọ
. Cứ tối ngày hoàng hữu nam phước thiện
. Cái vinhome lê văn việt bé xíu vắng hoe có gì đâu.
Còn trước sau khu đỗ xuân hợp vin cũng sẽ mở. Nó phụ thuộc vào mặt bằng có thuê hay mua được hay ko nữa.
Còn Lê Văn Việt cơ bản nó cũng là trục chính đi lại. Mình đang tranh luận với anh ở đây là mật độ dân cư. Trục đừơng lê văn việt nó nối từ trục Kha Vạn Cân Qua về Nguyễn Xiển. Thứ 2 nó vẫn lớn hơn đường ĐXH nên ngân hàng nó mở đây nhiều là đúng rồi.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ah mình thích thì mình phân tích thôi. Vì anh cứ nói vo lý rồi khỉ ho cò gáy này nọ
. Cứ tối ngày hoàng hữu nam phước thiện
. Cái vinhome lê văn việt bé xíu vắng hoe có gì đâu.
Còn trước sau khu đỗ xuân hợp vin cũng sẽ mở. Nó phụ thuộc vào mặt bằng có thuê hay mua được hay ko nữa.
Còn Lê Văn Việt cơ bản nó cũng là trục chính đi lại. Mình đang tranh luận với anh ở đây là mật độ dân cư. Trục đừơng lê văn việt nó nối từ trục Kha Vạn Cân Qua về Nguyễn Xiển. Thứ 2 nó vẫn lớn hơn đường ĐXH nên ngân hàng nó mở đây nhiều là đúng rồi.
Phèo tôi có nói đến phước thiện, hoàng hữu nam thì cũng nói luôn cả mặt hay mặt dở của nó, nói đến ưu điểm cũng như khuyêt điểm của nó. Nói tất tần tật nhé mợ.
Chứ không như mấy người chỉ biết ca tụng cái nới mình lựa chọn...rồi chỉ biết bơm với hót.

Há há há....

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Phèo tôi có nói đến phước thiện, hoàng hữu nam thì cũng nói luôn cả mặt hay mặt dở của nó, nói đến ưu điểm cũng như khuyêt điểm của nó. Nói tất tần tật nhé mợ.
Chứ không như mấy người chỉ biết ca tụng cái nới mình lựa chọn...rồi chỉ biết bơm với hót.

Há há há....
Ah mình thì chẳng thấy anh chê hoàng hữu nam chỗ nào hết. Chỉ thấy nào bệnh viện ung bướu nào bến xe miền đông....

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Ah mình thì chẳng thấy anh chê hoàng hữu nam chỗ nào hết. Chỉ thấy nào bệnh viện ung bướu nào bến xe miền đông....
Mợ cứ xem lại đi nhé. Phèo tui đã từng nói đến xe công nườm nượp, đường hoàng hữu nam bị xe công nó phá nát bét cái đường đầy ổ trâu, ổ voi... cái nghĩa trang liệt sĩ nó án chần dần đối diện cái bịnh viện ung bướu.
chỉ cần 2 cái điều đó thôi cũng là dìm quá hớp rồi đó nhé.
Mợ cứ xem lại đi rồi Phán sau cũng được nhá.

Tập Lái
4/2/16
33
1.641
93
54
Ủa cái aeon mall này có thì tốt không có cũng trả sao cần gì phaỉ mơ với mộng. Bên lake view cũng có cái lottle rồi quan trọng là giao thông thôi. 2 ngày nữa các bác sẽ chính thức được đi xe máy trên cao tốc nhé.
Bên lê văn việt dân cư sao đông bằng đỗ xuân hợp - nam hoà
minh nhất trí với mợ, lake view có st mot tuan lần chạy đến đó mua sam về xài dần ko cần cái Aeon mall hiện diện khu Phuóc Long B này cũng phát triển. em chọn khu này làm đất cắm dùi vì thich dc ở trong khu quy hoạch giá đất còn rất rẻ, đuòng xá rộng rãi,sông nước mát mẻ , nhà để dc xe hơi xe máy thoải mái. cần di st thì xách xe máy chạy thẳng cao tốc 10' den khu An Phú Thảo Điền nào là Vin mall, Lotte, metro...tha về Quan trọng là khu vực ở day có mật độ dân cư vừa phải, quy hoạch đồng bộ, giao thông thuận tiện đi qua các quận khác dễ dàng...
Tuy nhiên em ko có ý chê bai gì khu vực khác. Ở đâu quen đó. hiện e đang ở quạn 2 tụi bạn ở phía nam và tây qua chơi hỏi ở chi xa vậy :)

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Quanh khu vòng xoay liên phường Phú Hữu chuẩn bị lên 4 cái block chung cư Sky9, thêm chung cư Thủ Thiêm Garden mà các bác còn sợ vắng sao.
Bác nào thuận Thủ đức thì cứ LVV, HHN có sao đâu, bác nào thích gần quận 1, quận 7 thì về bên Phú hữu, ở đâu quen đấy thôi.
Còn dân cư đông lên không có thèng Aeon thì có thằng khác. Beton 6 nó có dự án TTTM-Khách sạn ngay LXO với D2 đó :)

• Like
Reactions: CNC and Cherry xanh
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Phèo tui cũng chả chê gì, tuỳ í ai muốn chọn khu vực nào theo họ là thích hợp thôi.
Có điều thấy nói mở cái aeonmall nằm nơi cái chổ đó là thấy không hợp lý rồi. Vì cái aeon mall là cái trung tâm thương mại loại to tầm cỡ, mà nếu nó mở thì nó cũng chọn nơi dân cư đông đúc và thuận tiện kết nối không chỉ bán cho dân khu vực đó mà còn bán cho những khu vực lân cận nữa. Chứ dân cư xung quanh thì ăn nhằm gì với cái quy mô aeon mall...

Chứ phèo tui muốn chém thì thiếu gì cách, phèo tui đã từng lăn lộn từng ngóc nghách q9, từng biết rỏ khu vực nào tiềm năng...phèo tui mà chém thì không đơn giản chém bừa như một số thánh trên này chém đâu nhá, mà chém có cơ sở hẳn hoi...

• Like
Reactions: Suti2212
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Phèo tui cũng chả chê gì, tuỳ í ai muốn chọn khu vực nào theo họ là thích hợp thôi.
Có điều thấy nói mở cái aeonmall nằm nơi cái chổ đó là thấy không hợp lý rồi. Vì cái aeon mall là cái trung tâm thương mại loại to tầm cỡ, mà nếu nó mở thì nó cũng chọn nơi dân cư đông đúc và thuận tiện kết nối không chỉ bán cho dân khu vực đó mà còn bán cho những khu vực lân cận nữa. Chứ dân cư xung quanh thì ăn nhằm gì với cái quy mô aeon mall...

Chứ phèo tui muốn chém thì thiếu gì cách, phèo tui đã từng lăn lộn từng ngóc nghách q9, từng biết rỏ khu vực nào tiềm năng...phèo tui mà chém thì không đơn giản chém bừa như một số thánh trên này chém đâu nhá, mà chém có cơ sở hẳn hoi...
e còn bị nói là cò đất, môi giới kìa, hế hế hế

• Like
Reactions: pheo@
12/10/07
2.646
10.496
113
Lùa gà là cái chắc luôn.
Điển hình mấy bác ở đây nghe mấy thèn cò bơm hót mà cứ tin tơm tớp cái aeon mall nó sẽ mọc lên giữa cái nơi đồng không mông quạnh, khỉ ho cò gáy nầy đó.

Bữa phèo có nói rồi. Thèn aeon có mà ngu nó mới mở nơi cái chổ vắng tanh này để thuê một đống nhân dziên ngồi đó đuổi ruồi chơi...rồi có rảnh thì đi bắt ếch nhái dế quanh đó làm mồi nhậu bán cho mấy anh xe ôm vào ngồi nhậu tán phét chơi đó mà.

Hồi đó lúc mới nghe tin Aeon mall quận Bình Tân sắp mở, mình cũng nghĩ y chang bác Phèo, thậm chí còn nghĩ chắc là tụi Celadon City lùa gà.

Ai dè sau này nó mở thật. Ngay cả khi nó mở mà mình còn nghĩ: Chắc được vài bữa thôi chứ khu đó vắng thấy mồ, dân lao động nghèo thì mua cái gì ở trỏng...

Có lần thằng con đòi quá, mình phải xách xe từ Q7 chở qua cho nó chơi cho biết. Thấy quá đông mà cũng nhiều người chạy xe từ đâu tới không à, dân lao động chung quanh cũng có nhưng chắc không được bao nhiêu.

Nhưng công bằng mà nói, khu vực Aeon mall Tân Phú cũng đông hơn khu Phú Hữu nhiều. Cỡ 10 năm nữa may ra mới có một đại siêu thị khu này. Bây giờ thì chi cỡ Vinmart thôi :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pheo@