Tập Lái
25/7/17
31
21
8
Vừa hết cao tốc Trung Lương em chọn cơm tấm Kiều Giang, quán Minh Tâm dơ, đồ ăn cũ..... về Cần Thơ vô tư đồ ăn nhiều giá lại rẻ...... trục đường chính là Hòa Bình có quán nem nướng Thanh Vân ăn "nhức nhối", hình như nó nằm ngay giao lộ giữa HB với đường gì ko nhớ tên!
quán Minh Tâm thì mình thấy cũng không đến nỗ dơ lắmi, còn đồ ăn cũ thì mình nghĩ chắc không, vì xe ghé vô ăn đông quá trời, đồ ăn cũ thì chắc chỉ có vào buổi sáng sớm thôi à

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Tranh thủ BOT Cai Lậy còn thông, sáng ngày mai gđ em đi Cần Thơ. Hôm trước có bài của bác nào tổng hợp các địa chỉ ăn sáng dọc đường nhưng tìm không được, xin phép hỏi lại các bác:
- Ăn sáng chỗ nào thuận tiện, em xuất phát từ SG khoảng 6h sáng
- Quán ăn trưa ở Cần Thơ ?
- những điểm nên đi buổi sáng, vì đến 2h chiều mới nhận phòng khách sạn. ( e xuống Cần Thơ vài lần rồi nhưng là công việc, lần này mới có thời gian đi chơi)
Cho e hỏi, bác tính đi đường QL 1A hay đi đường tránh?

• Like
Reactions: Blitzkrieg
Hạng B2
6/12/14
446
1.916
93
Chạy hết cao tốc ra vòng xoay Mỹ Tho cũ có nhà hàng khá lớn, ăn uống nghỉ ngơi thoải mái.
Bác xuống tới CT tầm 10g ghé bánh xèo Ngọc Ngân hay Tân Định ăn trưa luôn cũng tiện.
Bánh xèo Ngọc Ngân ngon, bữa đi CT e có ghé.

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Mới nhớ lại Up date cho các bác nào thix "của lạ" là món "Gà ác tiềm nước dừa" tại ngay trung tâm TP Cần Thơ luôn nha.... nguyên con gà ác bỏ lọt thỏm trong trái dừa có ướp ngũ vị hương.... ngon hết chổ, ăn xong tìm KS nghĩ lại 1 đêm mà thấy sướng.... bà nhà khen tặc lưỡi!! Chỗ nào thì em ko nhớ rõ nhưng số ĐT thì còn lưu 0901270913

• Like
Reactions: Blitzkrieg
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Cho e hỏi, bác tính đi đường QL 1A hay đi đường tránh?
Em đi về rồi, lượt về có đi qua đường tránh. Mang tiếng đường tránh nhưng toàn đi qua khu dân cư, lại chỉ có một làn mỗi chiều, đúng là bày ra để thu phí.

• Like
Reactions: DriveSafe
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em đi về rồi, lượt về có đi qua đường tránh. Mang tiếng đường tránh nhưng toàn đi qua khu dân cư, lại chỉ có một làn mỗi chiều, đúng là bày ra để thu phí.
Đường tránh mà qua KDC? Ai bán đất, cấp phép cho họ xây nhà?