9/7/20
754
1.040
93
28
Chà, bác này rành về quân đội nè, biết đó là AK 47 mà không phải AK74 luôn. biết QĐ hiện nay trang bị súng bộ binh tiêu chuẩn mới luôn. Thiệt là nể bác quá đi à. Bác ở quân khu nào của "bên bển" về mà rành quá zạ? Hay chỉ nói cho vui thôi! QĐVN mà làm như VNCH ngày xưa, không trang bị AK thì chả nhẻ trang bị AR15. :rolleyes: :rolleyes:
nói chuyện luyên thuyên quá bác, trao đổi thì nói chuyện đàng hoàng. Chính quy giờ trang bị dần bằng galil hết rồi, sẽ thay thế dần ak. biết thì nói nhé bác.

Quân đội VN giờ hiện đại lắm rồi, ko còn như thời bao cấp đâu.

• Like
Reactions: NissanEL
Hạng C
25/5/11
922
611
93
Bà con TP HCM chấp hành dãn cách kém quá vì muôn vàn lý do...............kết quả gần 3 tháng mà em covi vẫn nhiều........nên phải huy động đông đảo CA-QĐ hỗ trợ, làm cho nghiêm.

• Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng D
24/4/17
1.897
1.526
138
34
Làm vậy chỉ tôi dân thôi, nguyên nhân lây lan khắp nơi, trong không khí, đồ ăn, đồ dùng.... biết đâu mà lần...
- Vấn đề là nhập vc về mà tiêm cho dân, trich ns ra chứ cứ ômmmm hêt thi đến bao giờ mới giảm đc
Quan trọng cách xử ly chứ như hiên nay chả giải quyêt đc gi, dan thêm khổ va câm p

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
nói chuyện luyên thuyên quá bác, trao đổi thì nói chuyện đàng hoàng. Chính quy giờ trang bị dần bằng galil hết rồi, sẽ thay thế dần ak. biết thì nói nhé bác.

Quân đội VN giờ hiện đại lắm rồi, ko còn như thời bao cấp đâu.
Bên kho quân dụng binh đoàn là hàng xóm nhà mình bác, nên mình chắc chắn với bác AK47 và AK74 đang được sử dụng đại trà và là trang bị cơ bản cho bộ binh. Còn bọn Galil như bác nói chỉ đang được phân bổ cho đặc nhiệm, trinh sát chiến lược... thôi. Hiện tại lấy đâu ra lắm Galil mà đưa cho 100% bộ binh được. Nếu muốn trang bị đại trà thì phải sản xuất ra được đã, đàng này đi mua của bọn Israel thì còn lâu lắm. Hy vọng đến năm 2030 thì may ra AK47 được cho nghỉ hưu, chứ giờ thì... em nó vẫn là chủ. :p :p

Hạng B2
14/8/20
119
113
43
35
Bên kho quân dụng binh đoàn là hàng xóm nhà mình bác, nên mình chắc chắn với bác AK47 và AK74 đang được sử dụng đại trà và là trang bị cơ bản cho bộ binh. Còn bọn Galil như bác nói chỉ đang được phân bổ cho đặc nhiệm, trinh sát chiến lược... thôi. Hiện tại lấy đâu ra lắm Galil mà đưa cho 100% bộ binh được. Nếu muốn trang bị đại trà thì phải sản xuất ra được đã, đàng này đi mua của bọn Israel thì còn lâu lắm. Hy vọng đến năm 2030 thì may ra AK47 được cho nghỉ hưu, chứ giờ thì... em nó vẫn là chủ. :p :p
Quân đội vn ko khui ra chứ sợ cũng tham.nhũng bỏ mẹ.

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Quân đội vn ko khui ra chứ sợ cũng tham.nhũng bỏ mẹ.
bác bé mồm thôi, mấy cái này không nói bừa bừa được đâu. Nửa đêm bác được gỏ cửa, dựng dậy và dẫn đi đó nha. Và sau này em lại không được thấy bác trên này nữa thì chết. hehe:D:D

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Cầm súng trông sợ quá các bác ợ. Toàn dân đen mà có cần phải làm vậy k?
Cầm súng diệt Covid đó bác.kaka. Chắc là cầm súng phát hiện con virus để bắn nó chết đó.

Hạng F
7/8/17
7.478
10.186
113
Bà con TP HCM chấp hành dãn cách kém quá vì muôn vàn lý do...............kết quả gần 3 tháng mà em covi vẫn nhiều........nên phải huy động đông đảo CA-QĐ hỗ trợ, làm cho nghiêm.
Giảm 80% lưu lượng người dân ra đường mà dịch vẫn tăng thì đỗ dân ý thức kém hở bác? Bác thử k có đủ giấy tờ bác chui qua lọt cái chốt k. Mỗi ngày có 1.2 triệu người ra đường thôi đấy. Hay lại đem so HCM 11tr dân với Đà Nẵng 3tr. Ngay từ sau lễ 30/4 dịch đã lan rồi. Kéo dài đến gần cuối tháng 6 mới bắt đầu dãn cách, chính lãnh đạo cũng đã nói dịch ăn rất sâu vào cộng đồng, muốn bóc tách ra k phải dễ.

• Like
Reactions: baonguyen24