9/7/20
754
1.040
93
28
Bên kho quân dụng binh đoàn là hàng xóm nhà mình bác, nên mình chắc chắn với bác AK47 và AK74 đang được sử dụng đại trà và là trang bị cơ bản cho bộ binh. Còn bọn Galil như bác nói chỉ đang được phân bổ cho đặc nhiệm, trinh sát chiến lược... thôi. Hiện tại lấy đâu ra lắm Galil mà đưa cho 100% bộ binh được. Nếu muốn trang bị đại trà thì phải sản xuất ra được đã, đàng này đi mua của bọn Israel thì còn lâu lắm. Hy vọng đến năm 2030 thì may ra AK47 được cho nghỉ hưu, chứ giờ thì... em nó vẫn là chủ. :p :p
Lạy hồn, galil VN đã làm chủ công nghệ và sản xuất đại trà kêu đi mua. Phiên bản của mình còn có 2-3 loại ký hiệu riêng. Bác cập nhật thông tin chắc từ 2010.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Nếu các bác nào cho em biết quân đội điều động là bao nhiêu ...
Nhân số ở SG và số nóc gia ...
Bên kho quân dụng binh đoàn là hàng xóm nhà mình bác, nên mình chắc chắn với bác AK47 và AK74 đang được sử dụng đại trà và là trang bị cơ bản cho bộ binh. Còn bọn Galil như bác nói chỉ đang được phân bổ cho đặc nhiệm, trinh sát chiến lược... thôi. Hiện tại lấy đâu ra lắm Galil mà đưa cho 100% bộ binh được. Nếu muốn trang bị đại trà thì phải sản xuất ra được đã, đàng này đi mua của bọn Israel thì còn lâu lắm. Hy vọng đến năm 2030 thì may ra AK47 được cho nghỉ hưu, chứ giờ thì... em nó vẫn là chủ. :p :p
Em có mấy tấm hình thằng bạn tây (tây thiệt) gửi qua ...đt của em.
Công nhận là như thời chiến vậy ...

Các bác chừng nào thấy Virus Corona bay là lấy AK quạt nó nhé, nhớ là bắn rafale :):):):) .... Thân !

Á em khoái cây nầy
Quân đội hỗ trợ TP.HCM siết chặt giãn cách: Đủ loại giấy đi đường, nhiều người buộc trở về nhà

Hạng D
11/3/15
1.881
5.125
113
Giữa tuần em phải chở người nhà đi tiêm vaccine không biết có được qua chốt không các bác? Người nhà có giấy đi tiêm nhưng em không có.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.615
22.407
113
Pháp
Giữa tuần em phải chở người nhà đi tiêm vaccine không biết có được qua chốt không các bác? Người nhà có giấy đi tiêm nhưng em không có.
- Một câu hỏi khá hay, nhưng người nhà không lái xe được hay sao ?

Hạng F
7/8/17
7.478
10.189
113
Theo e biết thì đi tiêm vaccine vẫn phát giấy. Chỗ e vẫn đang phát giấy cho người đi tiêm, tổ trưởng sẽ phát cho mỗi người mỗi ngày có tầm chục người đi thôi nên cũng chả có nhiều. Nên nếu bác có giấy đó thì đi bth. Tiêm xong có giấy xác nhận tiêm ngừa về qua chốt bth

• Like
Reactions: vhtung
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Dễ ợt,
Bác cứ nói, người nhà em không biết lái xe, hoặc không có bằng lái, nên em chở đi, thế thôi, qua trạm.!

• Like
Reactions: vhtung
Hạng D
11/3/15
1.881
5.125
113
Cảm ơn các bác
Theo e biết thì đi tiêm vaccine vẫn phát giấy. Chỗ e vẫn đang phát giấy cho người đi tiêm, tổ trưởng sẽ phát cho mỗi người mỗi ngày có tầm chục người đi thôi nên cũng chả có nhiều. Nên nếu bác có giấy đó thì đi bth. Tiêm xong có giấy xác nhận tiêm ngừa về qua chốt bth

Dễ ợt,
Bác cứ nói, người nhà em không biết lái xe, hoặc không có bằng lái, nên em chở đi, thế thôi, qua trạm.!

Người nhà có biết lái xe nhưng nếu là người có bệnh lý/nền thì có người nhà đưa đi là cần thiết