Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Phuộc hư và rô-tuyn hư tuy đều phát tiếng kêu cọc cọc nhưng phân biệt được vì 2 tình trạng ngược nhau.rô-tuyn kêu ngay khi bánh xe tiếp xúc với gò nhô lên(điểm cao của ổ gà)còn phuộc sẽ kêu sau khi vượt qua khỏi gò vì lúc đó sau khi lò xo bị nén lại sẽ bung ra hết cỡ mà không có dầu giữ lại để bung ra từ từ.
Chuẩn bác ạ, tks bác cung cấp thêm kinh nghiệm chẩn đoán.

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em mới bị chổ Quang Vũ này chơi môt cú.
Cái box lái chảy nhớt nhẹ. Đem ra phục hồi thì chay nhiều và liên tục hơn. Em bảo hành thì làm cho có. Rồi kêu em thay box mới này nọ.
Em thấy chán nên đòi trả lại tiền để đi chổ khác làm. Thế là trả lại một ít cho có lệ, làm không xong, hư thêm mà vẫn lấy tiền thì biết mần ăn sao rồi đó.
Em đem qua chổ khac tháo box lái ra thì phát hiện bị mẻ một tí, lỗi này 100% do lúc phục hồi box thợ yếu nên làm mẻ vành lúc tháo. Hèn gì mấy anh ấy biết là khó sửa nên chạy làng.
Em hay làm mấy cái gầm, rotuyn, thước lái ở đây cùng mấy năm rồi. Giờ bị đối xử thế này thì thật buồn cho một gara có tiếng.
Không biết trụ được bao lâu nữa với cách mần ăn thế này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Em mới bị chổ Quang Vũ này chơi môt cú.
Cái box lái chảy nhớt nhẹ. Đem ra phục hồi thì chay nhiều và liên tục hơn. Em bảo hành thì làm cho có. Rồi kêu em thay box mới này nọ.
Em thấy chán nên đòi trả lại tiền để đi chổ khác làm. Thế là trả lại cho có lệ, làm không xong, hư thêm mà vẫn lấy tiền thì biết mần ăn sao rồi đó.
Em đem qua chổ khac tháo box lái ra thì phát hiện bị mẻ một tí, lỗi này 100% do lúc phục hồi box thợ yếu nên làm mẻ vành lúc tháo. Hèn gì mấy anh ấy biết là khó sửa nên chạy làng.
Em hay làm mấy cái gầm, rotuyn, thước lái ở đây cùng mấy năm rồi. Giờ bị đối xử thế này thì thật buồn cho một gara có tiếng.
Không biết trụ được bao lâu nữa với cách mần ăn thế này.
Trước mắt thì nó mất luôn 1 người khách lâu năm là bác rồi đó. :p

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Trước mắt thì nó mất luôn 1 người khách lâu năm là bác rồi đó. :p
Em rât tinh tưởng chổ này. Đó giờ kêu làm gì em làm đó. Lần này bực qua vì có cái box mà bẩo hành 3 lần trong 1 tháng, giành cả ngày đem qua mà nó làm qua loa, còn đùng đẩy em mới đòi lại tiền đem chổ khác thử. Ai ngờ thợ nó kém vậy.
Chắc lần cuối đem qua nó. Em sửa chổ nó 3 đời xe rồi.

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chắc ae oser "khó tính" hay sao đó, chứ thấy Quang Vũ, từ thợ đến chủ, cái mặt ai cũng hầm hầm, kiểu như tới đây thì anh làm vậy đó, không thích thì biến.
:3dbuonngu::3dbuonngu::3dbuonngu::3dbuonngu:

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Chắc ae oser "khó tính" hay sao đó, chứ thấy Quang Vũ, từ thợ đến chủ, cái mặt ai cũng hầm hầm, kiểu như tới đây thì anh làm vậy đó, không thích thì biến.
:3dbuonngu::3dbuonngu::3dbuonngu::3dbuonngu:
Về khoản này thì thợ và chủ ở đây bao vực bội rồi. Lúc nào cũng hầm hầm. Ăn nói giọng ta đây. Được cái là giá rẻ thôi. Mà lần sửa box lái mình lại phát hiện giá không còn rẻ nửa so với chổ mình qua làm lại.
Mình chỉ không hài lòng khoản không làm được. Hư thêm mà vẫn lấy tiền thì thua.
P/s: hy vọng chủ gara này có đọc được thì trả lời hộ.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
tiền nào của nấy bác ơi, đồ xịn dùng thời gian và độ cày gấp đôi, mấy cái đồ đó rẻ thì phải mau hư thôi. QV phù hợp với các xe chạy dv hay công ty. Xe nhà thay đồ tốt. Ở QV làm thấy chán, cái cầu nâng không có, làm gì cũng mò mò.