Tập Lái
14/8/11
5
0
0
www.otosaigon.com
Mình chạy con E240 đời 2004 được 53k km cũng bị hỏng quạt máy lạnh. Đầu tiên quạt máy lạnh kêu rít rít như tiếng chuột. Mình mở quạt ra xịt RP7 vào thì hết kêu, nhưng hai hôm sau thì quạt ngừng chạy. Vào gara thì thợ nói motor quạt bị chạm, tạo dòng điện lớn nên IC điều khiển quạt tự ngắt điện của quạt. Thợ nói phải thay motor của quạt hết 2,2 triệu nhưng không bảo hành. Làm vệ sinh quạt thì nó lại chạy nhưng phải bật số lớn nó mới chạy mà chỉ chạy chậm thôi, còn bật số lớn quá thì IC rung lên rồi tắt quạt luôn. Bác nào biết cách trị căn bệnh này xin chỉ giáo. Xin đa tạ.

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
Đập ống heo (nếu có), hoặc rút tiền, bỏ túi, mặc đồ nghèo thôi...chạy vào hãng (VNS hoặc Haxaco)...chờ sửa chữa, gặp em thu ngân đóng tiền...LÊN XE...sau đó enjoy máy lạnh...Hết!!!

Tập Lái
11/10/07
33
0
0
bác kiểm tra ở đâu vậy, tốt nhất là vào hãng kiểm tra sau đó tìm phụ tùng thay (không thay đồ trong hãng)

Hạng B2
22/8/11
165
0
0
TpHCM
leduyan nói:
Đập ống heo (nếu có), hoặc rút tiền, bỏ túi, mặc đồ nghèo thôi...chạy vào hãng (VNS hoặc Haxaco)...chờ sửa chữa, gặp em thu ngân đóng tiền...LÊN XE...sau đó enjoy máy lạnh...Hết!!!
[font="times new roman,times"]Cái này cuối năm rồi mà phải mổ heo ăn sớm quá thì tội Pác chủ quá, Pác vào hãng hỏi coi có cách nào chỉnh đỡ để qua năm làm mới luôn nha Pác chủ.[/font]

Hạng C
12/10/09
558
84
28
39
Sài Gòn
Theo em thì cái quạt đã bị hư rồi bác nên thay.
Em xin báo giá bác giá của bên em :12,5 chai ,Hàng chính hãng Mer bảo hành đầy đủ,chưa tính công thay

Last edited by a moderator: