Thảo Luận Chung Quay đầu nơi cấm rẽ trái

Hạng F
12/9/10
6.652
41.620
113
48
Bà Tó
Em đọc tới trang 10 , hoa mắt , nhảy đến cưới luôn :

Giả sử mắt em kèm nhèm . Khi không để ý biển này ( cùng với chiếc moto đặc chủng xéo bên kia đường ) , em cho xe quẹo trái .
Mới chuyển làn ra gần giữa tâm giao lộ , chết cha ! 2 xxx kìa......
Lúc này mới chịu quan sát đường nhằm lấy hết lái về bên trái , làm động tác vòng đầu xe .
Vậy thì , ai cũng ý lộn . Làm sao tui đủ biên lai ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/3/11
179
2
16
Theo em, nếu chưa rõ ràng thì nên tránh quay đầu ở những nơi đó. Khỏi cãi nhau với xxx và có khi bị phạt lãng xẹt.

Hạng F
5/3/05
8.718
73.039
113
đây
nam_newport1 nói:
..hay em và bác làm cái độ gì lớn lớn để em làm chuột bạch cho, độ khoảng 500 chai chẳng hạn để em có đủ dũng khí về nước?
bác ạ, trên kia em thách ra thử thực tế 2 lần rồi, nhưng thấy lảng mất!
giờ thấy bác phải "về nước" mới cáp độ đc, có vẻ khó khăn, nên lại nói cho oách vậy đó...;) nhưng nói cũng lảng qua chuyện khác, không dám nhận cược vì... biết đâu bác về thật

pa này chỉ đc cái gõ phím là giỏi thôi... :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/9/10
170
2
18
tuanle nói:
nam_newport1 nói:
..hay em và bác làm cái độ gì lớn lớn để em làm chuột bạch cho, độ khoảng 500 chai chẳng hạn để em có đủ dũng khí về nước?
giờ thấy bác phải "về nước" mới cáp độ đc, có vẻ khó khăn, nên lại nói cho oách vậy đó...;) nhưng nói cũng lảng qua chuyện khác, không dám nhận cược vì... biết đâu bác về thật

Hì, có đủ tiền mua vé là về chơi ngay; thì mình đã nói trên rồi, đây thuộc loại ĐÃ NGU MÀ CÒN CỐ TỎ RA NGUY HIỂM đó mà! Mình cũng chẳng máu gì cái vụ cá độ nhưng chủ yếu là để vạch cái mặt chuột ra đó mà.
Anyway, cảm ơn Tuanle hôm sát tết còn ghé khách sạn đổi giùm mình cục pin, hôm đó bận quá vì tối bay nên không gặp cảm ơn được.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
nam_newport1 nói:
tuanle nói:
nam_newport1 nói:

Hì, có đủ tiền mua vé là về chơi ngay; thì mình đã nói trên rồi, đây thuộc loại ĐÃ NGU MÀ CÒN CỐ TỎ RA NGUY HIỂM đó mà! Mình cũng chẳng máu gì cái vụ cá độ nhưng chủ yếu là để vạch cái mặt chuột ra đó mà.
Anyway, cảm ơn Tuanle hôm sát tết còn ghé khách sạn đổi giùm mình cục pin, hôm đó bận quá vì tối bay nên không gặp cảm ơn được.

À thì ra có một chú đang 7 nghiệp rảnh , nghĩ đám mới có xe ở đây gà chết nên đốc bậy. Đi bố bảo rẽ bậy cũng kô dám, Gặp XXX bố dám hé miệng , bây giờ lên mạng xúi bậy mấy tay không học cho hiểu biết .

Hạng C
10/10/08
763
793
93
SG
knine nói:
nam_newport1 nói:
tuanle nói:
nam_newport1 nói:

À thì ra có một chú đang 7 nghiệp rảnh , nghĩ đám mới có xe ở đây gà chết nên đốc bậy. Đi bố bảo rẽ bậy cũng kô dám, Gặp XXX bố dám hé miệng , bây giờ lên mạng xúi bậy mấy tay không học cho hiểu biết .
Em ngưỡng mộ 2 bác tuanle và k9 ghê!:
Bác tuanle thì em ngưỡng mộ tính kiên trì của bác.
Còn bác k9 thì e ngưỡng mộ vì bác hiếm. Lần đầu tiên từ khi tham gia OS em hân hạnh gặp được người như bác.
P/s: k9@, nếu bác muốn làm từ thiện, e nghĩ bác nên nhận lời bác nam_newport1, chắc chắn bác sẽ có thêm 500chai (bác chắc thắng mà!!!) để làm từ thiện. Chắc sẽ giúp thêm được nhiều người cơ khổ.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.374
113
haichien nói:
@Nguyễn : Luật được lập ra để người dân tuân thủ . Trong đó có nói những gì phù hợp và không phù hợp .
Bàn cụ thể thì "chính em lại suy diễn" là BGTVT đã không kiểm tra kỹ nên cái biển 123a nó được ghi vậy từ thời cách nay tầm 30 năm, sau này vẫn "xào nấu" như cũ .
Lý luận như bác , hay một số bác khác thì ví dụ này :
Khi gặp biển báo cấm số 137 - Cấm đi thẳng và rẽ trái - thì các bác đi làm sao ???
Bẻ ngọăt lái sang phải ngay khi xe ngang mặt biển báo chăng ??? Chắc là húc trúng cây cột ! :mad:
Muốn rẽ phải cũng phải chạy thẳng lên vào giao lộ mới rẽ chứ !!! :mad: Hay là đứng lại luôn chứ biết sao chạy ???

Cái tai hại của suy diễn cứng nhắc sẽ là vậy .

Vấn đề chính khi em nghi ngờ cái câu chú giải "vớ vẩn" cho biển 123a chính là : Trong bộ luật GTDB (Quy tắc GTDB) không có điều gì ghi là "cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu xe" - thứ hai là trong phần Nghị định 34/2010/ND-CP (và các nghị định trước) không hề ghi xử phạt hành vi "xe oto quay đầu nơi có biển cấm rẽ trái" (dùng cho cả biển 123a) . Vậy căn cứ vào đâu ???

Gửi thêm các bác cái link trả lời hỏi đáp của Sở GTVT TPHCM về biển báo 123a: http://sgtvt.hochiminhcity.gov.vn/hoidap/kb/default1.aspx?pt=d&qid=1653

(Em cũng nhớ câu hỏi này cách đây chừng 4-5 năm khi em học luật GTĐB thì thấy có đưa thêm câu kia, sau này thấy mất tiêu)

Như đã nói từ thớt trước, <span style=""color: #ff0000;"">em vẫn đang "nợ" các bác OS một văn bản trả lời chính thức từ BGTVT về vần đề liên quan</span> . Coi như ... "món nợ 2 năm chưa trả được" vậy . :):):)
Bác haichien đã trả được nợ cho câu hỏi này chưa ?
Xin lỗi mấy bác em khai quật lại thớt này. Vì ngay trước chổ rẻ vô công ty em có cái biển 103c tức là cấm ô tô rẻ trái ngay chổ Tân Cảng, đường đi vào Ung Văn Khiêm. Em thì không rẻ trái vào UVK mà quay đầu. Bữa giờ cứ theo đúng luật mà đi, tức là vẫn quay đầu bình thường vì cấm rẻ trái chứ có cấm quay đầu đâu. Hy vọng là không phải có ngày cải nhau với XXX.

Hạng B2
26/11/11
183
4
0
Taliban
Học luật thì cứ việc suy diễn, khi phạt thì căn cứ vào luật mà phạt chứ không ai suy diễn xong rồi phạt. Nếu biển 103c ta quay đầu vô tư khỏi lăng tăng, đâu có điều khoản nào trong biển 103c nói cấm quay đầu. Tâm lý bất ổn cộng thêm bản lĩnh yếu kém thì mất tiền ngu thôi.