Thảo Luận Chung Quay đầu nơi cấm rẽ trái

Hạng C
1/8/11
790
1.947
93
54
Bên mẽo có 3 loại biển cấm :
Cấm Rẽ trái + quay đầu
Cấm rẽ trái (không cấm quay đầu)
CẤm quay đầu

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Chỗ Cộng Hòa rẽ trái Tân Kỳ, Tân Quý này em có gặp 2 vụ như sau:
1. Vụ 1: 1 mợ lái Yaris, bỉm dân sự, quẹo trái từ Cộng Hòa sang Tân Kỳ Tân Quý (có biển cấm ô tô rẽ trái, và đầu đường Tân Kỳ Tân Quý có biển cấm ô tô). Vậy là mợ í ung dung đi vào, vừa tới Trường Chinh bị 2 chú xxx ngoắc vào lề. Chuyện ra sao thì em không rõ. Chắc cũng bla.. bla... làm hư các anh í.
2. Vụ 2: 1 bác chạy 4C em không nhớ hiệu gì, chỉ nhớ là 51LD-xxxx. Quẹo trái từ CH vào TKTQ. Đi đến giao lộ Trường Chinh, em chắc mẩm ku này thế nào cũng bị 2xxx hốt. Thế mà em thấy ku í dừng đèn đỏ, rùi queo trái ra TC, 2xxx đứng nhìn chứ không có bắt bớ hay ngoắc lại gì cả. Em dừng vào lề xem và cứ nghĩ miên man. Sao chiếc 51LD đó lại anh hùng quá xá? Hôm trước em có nhớ bỉm em này, nhưng lâu lâu rùi nên cũng quên, chỉ nhớ có số 5, số 7, số 8.
Cụ nào cho em ý kiến chỉ đạo thử vụ 2 thế nào.

Hạng D
12/3/11
1.597
66.543
113
Tiền Giang, gò công
nếu ta chơi biển như mẽo thì xxx buồn và ít có cơ hội trò chuyện với lái xe . OS thì không có mấy chục trang bàn về cấm quẹo trái hay cấm quay đầu . sống kiểu mẽo thiệt là bình lặng quá, như vậy sẽ làm tăng sức ì, giảm tính sáng tạo

Hạng B2
21/6/11
206
3
18
Tribute nói:
Bác chủ thớt đúng, hoan ngênh bác đã cứng rắn ko để xxx bắt nạt. Đúng là biển cấm rẽ trái thì cấm quay đầu, nhưng biển cấm ôtô rẽ trái thì không cấm quay đầu. Các bác chú ý điểm này nhé.
bác cho em hỏi phần bôi đậm quy định ở đâu vậy bác, em hỏi thật k ném nha.

Hạng C
15/4/11
976
12
38
Mới đọc trang 1 cm luôn: xxx đầu đất
May cho cụ chủ nha đụng mấy chú huyết áp cao.

Hạng C
19/5/11
600
276
63
azurika nói:
1. Vụ 1: 1 mợ lái Yaris, bỉm dân sự, quẹo trái từ Cộng Hòa sang Tân Kỳ Tân Quý (có biển cấm ô tô rẽ trái, và đầu đường Tân Kỳ Tân Quý có biển cấm ô tô). Vậy là mợ í ung dung đi vào, vừa tới Trường Chinh bị 2 chú xxx ngoắc vào lề. Chuyện ra sao thì em không rõ. Chắc cũng bla.. bla... làm hư các anh í.
2. Vụ 2: 1 bác chạy 4C em không nhớ hiệu gì, chỉ nhớ là 51LD-xxxx. Quẹo trái từ CH vào TKTQ. Đi đến giao lộ Trường Chinh, em chắc mẩm ku này thế nào cũng bị 2xxx hốt. Thế mà em thấy ku í dừng đèn đỏ, rùi queo trái ra TC, 2xxx đứng nhìn chứ không có bắt bớ hay ngoắc lại gì cả. Em dừng vào lề xem và cứ nghĩ miên man. Sao chiếc 51LD đó lại anh hùng quá xá? Hôm trước em có nhớ bỉm em này, nhưng lâu lâu rùi nên cũng quên, chỉ nhớ có số 5, số 7, số 8.
Vụ 2 chắc do mấy chú xxx sắp đến giờ tan ca thôi :D

Tập Lái
5/1/12
30
0
0
Em đến phục các nhà khảo cổ...thế mà cũng đào lên cãi nhau tiếp đc

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Bữa nào em rắn mặt quay đầu ở ngã tư Cộng Hòa - Hoàng Hoa Thám coi sao. Phải ha không phải thì về Quảng Ngãi bán củ cải lun.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
azurika nói:
Coi chừng bác CORONA 51LD-1758 áh. Bác đó là đại ca rồi.

Hạng B2
14/10/11
461
9
18
Bác khảo cổ làm gì để em mất 2 ngày mới đọc xong 44 trang.
Em xin phép không tham gia cải nhau làm gì. Nhưng đọc xong giờ em mới hiểu vì sao K9 là "thần tượng" của một số bác ở đây