PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
RE: QUÊN CHÌA KHÓA TRONG XE - HẬU QUẢ

Nghe lởi các bác ,em phóng xe máy (ko dám lấy xe hơi ) ra Ngã sáu làm 1 cái chìa , lọai của em hết chìa ,làm 1 cái chìa ko có đầu nhựa , nó hét 30k ,làm luôn . Ngày mai,em thử mở cửa xem có dc ko ?
Kiểu này các bác kéo nhau ra làm ,thì chúng nó lên giá ah . Bác gì làm 250k lận ah ,chém đẹp nhỉ :D

Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn

Oh men. Ý bác nói là có 30.000 vnd hả. Vậy là tiêu e rùi. Nhưng chìa xe bác là gì vậy?? Vậy là e bị chém dã man rợ rồi. Chìa phụ chưa xài được, e lubu quá chưa chạy xe ra cho họ xem lại nữa.

Hình e nó nè bác:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: tvsi_civic

Thực hiện lời khuyên của các bác, e vừa đi làm 1 chìa phụ giá 250 ngàn. Bỏ vào bóp, bây giờ thì an tâm quên chìa khóa trong xe thoải mái.:D:D:D
Bác làm chìa phụ rồi , nhưng cho em hỏi chìa phụ này chỉ mở cửa thôi hay đề nổ được vậy ?

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: tvsi_civic

Mở cửa được thôi là mừng rồi bác ơi.
Em cũng cho rằng chỉ mở được cửa thôi , còn đề nổ thì chắc chắn chìa làm ở ngoài không bao giờ đề được.:mad:

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh

Của em chơi loại rẻ tiền ( ko có phần nhựa ở đầu chìa,giống chìa khoá cửa nhà đó ) hết 30.000VND .Còn loại có phần nhựa như hình bác ấy là 50.000VNĐ . Hình như mỗi hiệu thì giá khác nhau :(
Em đã thử làm 1 chìa ,mở cửa + đề nổ vô tư :) ,hay chắc tại vì xe em dỏm(M6) ,ko có điện tử gì ráo :D .

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: DukePham

con vợ cả thì mình không dám động thủ chứ vợ 2 thế này thì cho chột 1 bên chữ A là may rồi đó, phải em là em thọt bể lun cả miếng to ở cửa cho nó hoành tráng :p

Cái vụ kính chữ A này ... đau lòng BH nhiều hơn là kính cửa sổ ...
Hình như các bác đi Caravan Lào năm rồi cũng bị dính quả này : Cứ nghĩ cái kính nhỏ rẻ hơn !!! :););)

Ai dè ... đắt gấp đôi kính lớn ... và phải chờ hàng nhập về

@tvsi_civic : Chúc mừng bác đã kịp thời thẩm mỹ lại cho vợ 2 . :D Có khi còn đẹp và mới hơn trước chứ
nhể ???

Trích đoạn: LoveHonda

Các Bác thử xem cách này nhé:
Gọi Mobile về nhà kêu người lấy chiếc chìa khóa có Remote thứ 2 ra bấm Unlock khi đặt sát điện thoại còn Mobile của bác thì để ở gần tay khóa cửa của tài...Cửa sẽ mở như bình thường vậy. Các Bác thử xem nhé

Bác thử chưa ??? Post hình hay video lên cho bà con xe đê ???

Vụ này có cái clip demo của nước ngoài :):D ... nhưng là ... xạo pà cố !!!

Trích đoạn: cuopbien

...
3. Làm thêm một chìa khóa phụ (chỉ dành để mở cửa thôi - giá khoảng 20.000đ/cái) và bỏ ra 2.000đ mua một cây Doublemint nhai một lần hết 5 thỏi luôn cho trắng răng và xả xì-trét, sau khi mỏi miệng thì lấy ra bọc chìa khóa phụ lại và tìm chổ nào kín đáo bên ngoài xe, làm sạch bụi bẩn và nhét vô, đè chặt lại (thường thì nên tìm chổ phía dưới bên trong phần sắt-xi của cản trước hoặc sau là ổn nhất và đảm bảo), đừng bao giờ để chìa khóa phụ trong bóp --> nếu mất bóp cũng tiêu luôn.
...

@all : Ối trời !! cái vụ chìa phụ ... vợ 2 em không có giá này ... mà chắc là 99% tiệm sửa khóa không làm được !!!
Nhưng cửa thì thợ có lẽ mở được .. vì là chìa rãnh trong ngoằn ngoèo [&:]:mad:(chắc phải kiếm tiệm cơ khí có máy phay đứng thôi :) Có khi lại chỉ thiệt hại vài chục khìn :):))

Chìa khóa các bác tvsi_civic là loại rãnh ngoài mép ... chắc mấy cái máy copy chìa nó làm được khá dễ . Nhưng thiệt hại tới 250k .... hơi bị đaaa ...auuuu nhể ???? :)[&:]

Thôi cứ chơi kiểu "cục swingum" cho chắc ... :D:)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Các bác nói thế, hỏng lẽ con Inn nhà em không dùng khóa từ à,
- Chìa theo xe là 3: 2 có thể mở cửa từ xa, 1 chìa cơ,
- Em làm thêm 1 chìa cơ, đề nổ máy vô tư
- Vậy là đi đâu cũng hai chìa (có điều khiển từ xa: móc con đĩa quần; cơ: đút vào ổ khóa, xuống xe rút ra, nhét vào túi quần), hai chìa còn lại (có điều khiển từ xa, cơ) để ở nhà.

Như vậy là chắc ăn.

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Trích đoạn: haichien

Trích đoạn: DukePham

con vợ cả thì mình không dám động thủ chứ vợ 2 thế này thì cho chột 1 bên chữ A là may rồi đó, phải em là em thọt bể lun cả miếng to ở cửa cho nó hoành tráng :p

Cái vụ kính chữ A này ... đau lòng BH nhiều hơn là kính cửa sổ ...
Hình như các bác đi Caravan Lào năm rồi cũng bị dính quả này : Cứ nghĩ cái kính nhỏ rẻ hơn !!! :););)

Ai dè ... đắt gấp đôi kính lớn ... và phải chờ hàng nhập về

@tvsi_civic : Chúc mừng bác đã kịp thời thẩm mỹ lại cho vợ 2 . :D Có khi còn đẹp và mới hơn trước chứ
nhể ???

Trích đoạn: LoveHonda

Các Bác thử xem cách này nhé:
Gọi Mobile về nhà kêu người lấy chiếc chìa khóa có Remote thứ 2 ra bấm Unlock khi đặt sát điện thoại còn Mobile của bác thì để ở gần tay khóa cửa của tài...Cửa sẽ mở như bình thường vậy. Các Bác thử xem nhé

Bác thử chưa ??? Post hình hay video lên cho bà con xe đê ???

Vụ này có cái clip demo của nước ngoài :):D ... nhưng là ... xạo pà cố !!!

Trích đoạn: cuopbien

...
3. Làm thêm một chìa khóa phụ (chỉ dành để mở cửa thôi - giá khoảng 20.000đ/cái) và bỏ ra 2.000đ mua một cây Doublemint nhai một lần hết 5 thỏi luôn cho trắng răng và xả xì-trét, sau khi mỏi miệng thì lấy ra bọc chìa khóa phụ lại và tìm chổ nào kín đáo bên ngoài xe, làm sạch bụi bẩn và nhét vô, đè chặt lại (thường thì nên tìm chổ phía dưới bên trong phần sắt-xi của cản trước hoặc sau là ổn nhất và đảm bảo), đừng bao giờ để chìa khóa phụ trong bóp --> nếu mất bóp cũng tiêu luôn.
...

@all : Ối trời !! cái vụ chìa phụ ... vợ 2 em không có giá này ... mà chắc là 99% tiệm sửa khóa không làm được !!!
Nhưng cửa thì thợ có lẽ mở được .. vì là chìa rãnh trong ngoằn ngoèo [&:]:mad:(chắc phải kiếm tiệm cơ khí có máy phay đứng thôi :) Có khi lại chỉ thiệt hại vài chục khìn :):))

Chìa khóa các bác tvsi_civic là loại rãnh ngoài mép ... chắc mấy cái máy copy chìa nó làm được khá dễ . Nhưng thiệt hại tới 250k .... hơi bị đaaa ...auuuu nhể ???? :)[&:]

Thôi cứ chơi kiểu "cục swingum" cho chắc ... :D:)
Chìa Civic là rãnh chìm phía trong mà bác, còn nguyên cái phôi bên mép ngoài vẫn phẳng lì; vì vậy làm chìa mắc tiền là đúng rồi, bữa nhìn thấy chìa tôi còn nghĩ chắc thợ không làm được vì phải dùng máy phay đứng.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Ở HN có chỗ nào làm chìa ngon vậy mấy bác . Tiểu nhân như em cứ phải phòng thân cho chắc :D