Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn
Các Bác ah, hôm qua e vừa đi vía Bà ở Châu Đốc. Sau khi gởi xe ổn định thì quên 1 số đồ, e lấy chìa khóa mở capô sau và khi đóng lại thi bỏ quên chìa khóa trong capô luôn. Pótay... Sau khi mời 1 số thợ khóa chuyên nghiệp của khu vực giải quyết nhưng cuối cùng kết quả xử lý như thế này..........

Và phải làm thế này để chạy về

Công nhận:
+ E xui thiệt
+Ổ khóa Honda civic xịn thiệt
+ Thợ khóa cũng chuyên nghiệp thiệt

Hạng B1
12/3/07
81
8
8
RE: QUÊN CHÌA KHÓA TRONG XE - HẬU QUẢ

Hơi bị đau ruột bác nhẩy.
Em cũng bị một lần rồi, gọi chú em ở gara đến, chú ấy nậy cái nẹp cửa-kính, luồn cái thanh móc kim loại vào rồi móc móc giật giật một hồi là ra chứ không đến nỗi phải bung kính như bác. Bó tay, chẳng biết có chú Alibaba nào nhìn thấy không nữa :(. Em thấy chú ấy bảo nói chung các xe đều có thể bị mở theo kiểu này[:-]

Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn

bomdien: Bác ơi, mấy chú thợ nói ổ khóa này 4 rãnh bi lận nên làm 2 tiếng mở ổ khóa capô kg nhúc nhích. E cũng mở mấy cái ron kiếng lái lấy dây kẽm kều kều nhưng nó thiết kế kéo motơ công tác mở/đóng nên pótay luôn.

Vậy là tuần sau e mở hàng mấy chú bảo hiểm và honda luôn rùi...he..he

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

cái này thì thợ khóa SG cũng Pótay, chỉ mỗi một bác ở khu vực ngã sáu Phù Đổng may ra có thể! Tội nghiệp mấy bác Bảo Hiểm.

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Vụ này năm ngoái em có gặp rồi. Chở đồ vào BV cho vợ đẻ, lui cui lấy đồ ra rồi sập capo cái ầm. Cho tay vào túi kiếm hoài không thấy chìa khóa đâu. Ra Ngã Sáu Phù đổng kêu thợ vô, các chú coi một hồi rồi gãi đầu gãi tai, nói là phải kêu thầy lại, chi phí khoảng 3 xị. Thế là em điện thoại về nhà tận trên Gò Vấp kêu xe ôm mang chìa sơ cua lên, tốn 3 chục. Theo các tiền bối chạy xe đời mới, khi đi xa nhớ làm sợi dây đeo chìa sơ cua vào cổ cho chắc ăn :D

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Chu choa đập bể kính như vậy bảo hiểm 2 chiều có đền o vậy các Bác ???
Cho em chia bùn vớ Bác tvsi_civic nha.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

em làm thế này :

+ chìa 1 : để dùng

+ chìa 2 : cho vào trong xe (bác có thể để vào hộc đựng găng tay hay chỗ nào kín đáo tùy bác)

+ chìa 3 : em ra thợ khóa (vỉa hè đường Ký Con Q.1) úynh cái chìa bằng phôi (loại dẹp lép không có chuôi nhựa) xong bỏ vào bóp [8D]

trường hợp mất chìa 1 thì lấy chìa 3 mở cửa lấy chìa 2 đề máy chạy về (chìa 3 không nổ máy được vì khóa điện là cảm ứng từ :mad:)