Hạng B1
19/10/09
78
7
8
Các bác lưu ý nhé:

Không được quẹo trái hoặc băng qua đường ở đoạn từ KS Park Royal qua cây xăng đối diện (đoạn "mũi tàu" Hoàng Văn Thụ & Nguyễn Văn Trỗi, hướng từ sân bay đi vô trung tâm). Có tấm bảng cấm quẹo, hơi khuất nên khó thấy.

Tài xế Công Ty tôi bị buổi sáng, tôi bị dính buổi chiều.
Trên mặt đường thì không có vạch, không có con lươn ngăn cách nên dễ tưởng bở lắm. Khi bị xxx chộp lúc vừa qua đến cây xăng, tôi cãi là không có vạch và con lươn thì hai tay xxx mời tôi ra xem tấm bảng. Thôi thì "anh cứ lấy biên lai phạt cho tôi, tôi lỗi thì trả phạt vậy".

Lưu ý 2:
Nếu lỡ quẹo và bị xxx chộp, mức phạt là 90K, có biên lai phạt tại chỗ. Đừng mua chuộc làm hư xxx và cũng đừng "phá giá".

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.137
2.903
113
Mình cũng hay đi chỗ đó, cũng biết có biển, nên từ bữa đóng con lươn lại đã ko đi nữa, đi xa hơn chút cho nó lành

Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Chỗ này có biển cấm lâu rồi. Bác đi Nguyễn trọng Tuyển ra tiện hơn nếu muốn vào Park Royal. Bên hông KS cũng có chỗ đậu xe được.

Hạng B2
15/5/09
330
51
28
Bên hông KS Parkroyal có chổ đậu xe nhưng gờ lên tương đối cao, đường (tân canh) hẹp nên bác cẩn thận khi cho xe lên theo lối này.
Em thấy có nhiều bác để nguyên con ga lớn quẹo vào nhổng bánh sau lên luôn !
Nếu không bác theo Tân Canh ra Nguyen V. Trỗi rồi theo wayin/entrance của Parkroyal vào cho nó lành. Có security xếp chổ đó bác (nếu bác vào ks)

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
em chưa hiểu rõ lắm : tức là biển cấm trên đường NVT hướng từ sân bay về trung tâm ? Nhà em gần đó, mỗi lần đi sân bay hay đi uống bia HN toàn chạy từ Tân Canh ra quẹo phải xong vòng ngược lại luôn mà chưa bị hỏi thăm lần nào >>>???