Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
cpkhanhhung nói:
Tôi mới lái xe thôi nên có 1 số thắc mắc nhờ anh chị em giải đáp:
1. Mình mang theo sổ đăng kiểm làm gì vì trên xe đã có dán tem? hay chỉ do xxx làm khó? có thông tư nghị định nào bắt buộc?
2. Tôi chưa hiểu rõ lắm khái niệm sedan và suv. Thường nghe nói bạn đi xe sedan thì cứ nghỉ chắc là 4 chổ, còn suv thì lớn hơn. nhưng Uoat có phải là sedan ko? Innova có phải là suv ko?
Sedan là êm như nệm kim đan bác ạ!:D
Đùa với bác cho vui chứ:
Dòng xe hai cửa thể thao người ta gọi là dòng xe coupe
Xe Sedan là dòng 4-5 chỗ loại có đầu và cốp sau dài..khoảng sáng gầm xe thấp,như camry chẳng hạn. không tính dòng 5 chỗ loại cao như ford escape.
SUV - (Sport utiliti vehicle) Là dòng xe thể thao đa dụng, khoảng sáng gầm xe cao và được thiết kế dẫn động 4 bánh hoặc hai bánh.(Vd Captiva là dòng SUV dẫn động 2 bánh, Lexut GX 470, là SUV dẫn động 4 bánh ) mer GLK cũng là SUV!
Còn bác hỏi Innova, là dòng MPV, như Grandis, Zace, hi-lander, jolie được viết tắt từ: ( [font="' arial'; line-height: 22px; font-size: 16px; "]Multi Purpose Vehicle)
Bác hiểu đại lạoi như vậy cho dễ, nếu phân tích chi tiết thì dài dòng lắm, còn Uoat thì em chịu vì có nó có mấy loại uoat......bác thích xếp nó vào đâu thì xếp....

Em giải thích sơ sơ thế, có gì các bác chỉ giáo thêm nhé!

[font="arial, helvetica, sans-serif"]
[/font]
[/font]