Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Đoạn đường qua phú yên quá xấu. Đường chắp vá quá nhiều, vậy mà mấy năm vẫn y nguyên như vậy.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Các bác đừng lo
Theo các báo chính thống ở VN, các cán bộ sau khi học về sẽ lo xây dựng, quản lý mà ...

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
gần nhà tui có 1 đoạn ngắn vài trăm mét nối từ Đặng Thùy Trâm ra Phạm Văn Đồng mà mấy ổng làm gần 3 năm chưa xong kìa nói chi QL này dài mấy ngàn cây số
Cái đường trục 30 này nó khổng lồ mà mưa vào lại như con sông.
Biết lão thầy Nghĩa Râu còn vất xe ở đây không.
Chiếc sắt vụn đó mà tắm mưa nữa thì đúng là sản phẩm siêu bền.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Quỹ bảo trì đường bộ đâu ? Người dân đóng phí này để làm gì ?
Đóng cái phí khốn kiếp 1.560/năm để đưa những người đại diện nhà nước đi du học về cứu quốc.
Các bác đừng lo
Theo các báo chính thống ở VN, các cán bộ sau khi học về sẽ lo xây dựng, quản lý mà ...
Đi nước ngoài shopping tốt thế còn học hành gì được.0

• Haha
Reactions: triet gpvn and Osin
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Quỹ này sao đủ, tổng phương tiện bây h đâu đó gần 5tr, em đoán là một năm thu cỡ 1-2 chục k tỷ, chỉ đủ xây cỡ cao tốc hạng 2 như Trung Lương - Mỹ Thuận, mấy cái đắt đắt như Cần Thơ - Cà Mau có khi còn ko đủ.
Cả nước cả trăm nghìn km đường bộ, đợi quỹ này phân bổ thì phải chờ lâu thôi, nên mới có mấy vụ mấy xã góp tiền tự xây đường cho nhanh. Vẫn phải là PPP thôi.

Hạng D
18/3/08
1.524
12.458
133
Quỹ này sao đủ, tổng phương tiện bây h đâu đó gần 5tr, em đoán là một năm thu cỡ 1-2 chục k tỷ, chỉ đủ xây cỡ cao tốc hạng 2 như Trung Lương - Mỹ Thuận, mấy cái đắt đắt như Cần Thơ - Cà Mau có khi còn ko đủ.
Cả nước cả trăm nghìn km đường bộ, đợi quỹ này phân bổ thì phải chờ lâu thôi, nên mới có mấy vụ mấy xã góp tiền tự xây đường cho nhanh. Vẫn phải là PPP thôi.
Anh hiểu là quỹ này dùng để xây cao tốc ? Lạy anh !

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Anh hiểu là quỹ này dùng để xây cao tốc ? Lạy anh !
Đấy là em lấy vd để dễ tưởng tượng là cái giá trị tuyệt đối của thu quỹ, nghe có vẻ lớn nhưng ko đáng gì. Em vừa search Vn có khoảng 250k km đường bộ là ko thu được BOT, bác mang cỡ 20k tỷ mà để làm cho 250k km đường bộ cỡ 80tr/km, đâu đó 6.5tr/km/tháng, tiền đấy h thuê bà bế em còn chẳng đủ.
Ý em nói là nếu đợi quỹ đấy phân bổ, bản chất là rất lâu. Mình nhìn thấy đường chỗ mình sống tưởng xấu, có khi chỗ khác xấu hơn phải ưu tiên làm trước.

Chỉnh sửa cuối:
Đấy là em lấy vd để dễ tưởng tượng là cái giá trị tuyệt đối của thu quỹ, nghe có vẻ lớn nhưng ko đáng gì. Em vừa search Vn có khoảng 250k km đường bộ là ko thu được BOT, bác mang cỡ 20k tỷ mà để làm cho 250k km đường bộ cỡ 80tr/km, đâu đó 6.5tr/km/tháng, tiền đấy h thuê bà bế em còn chẳng đủ.
Ý em nói là nếu đợi quỹ đấy phân bổ, bản chất là rất lâu. Mình nhìn thấy đường chỗ mình sống tưởng xấu, có khi chỗ khác xấu hơn phải ưu tiên làm trước.

Bên Đức, nếu với số tiền 20K tỉ VND (850 triệu USD) trong 1 năm, thì có đủ tiền sơn vạch kẻ đường, thay bóng đèn tín hiệu giao thông cho toàn bộ Hệ thống Giao thông Đường bộ của Đức không anh? (Đức diện tích lãnh thổ bằng Việt Nam)

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Các bác đừng lo
Đây bác. Tiền cho cán bộ lên tàu.

• Like
  • Haha
Reactions: thi_can and Osin