Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Từ SG ra tới Khánh Hoà chọn bon bon, sướng. Tới Phú Yên cái là như đi vào đường làng. Có vẻ nhà nước bỏ quên hay bỏ rơi không biết nữa. Đã có mấy vụ phải gọi cứu hộ khi đi qua Phú Yên lên mạng, còn không lên mạng em đoán chắc cũng có.
SG về Miền Tây thì cũng đầy ổ voi luôn.
Đường QL1A hiện có lẽ duy nhất đoạn Quảng Bình là mượt, đoạn Hà Nội - Lạng Sơn mới làm ko tính.
Riêng tệ nhất có lẽ là đoạn Bình Định - Phú Yên. Đoạn này xấu do: Đoạn này mới khánh thành 2018 đã ổ voi ổ gà rồi, phải Đào lên làm lại rồi. hơn 100 km đoạn này do Nhà thầu Bộ Quốc phòng thi công đều tệ.
Mình cũng ko hiểu vì sao QL1 A nhiều đoạn từ Quảng Nam đến Sài Gòn hiện vẫn chỉ có 02 làn xe?

Hạng B2
18/2/21
282
2.587
93
Đường QL1A hiện có lẽ duy nhất đoạn Quảng Bình là mượt, đoạn Hà Nội - Lạng Sơn mới làm ko tính.
Riêng tệ nhất có lẽ là đoạn Bình Định - Phú Yên. Đoạn này xấu do: Đoạn này mới khánh thành 2018 đã ổ voi ổ gà rồi, phải Đào lên làm lại rồi. hơn 100 km đoạn này do Nhà thầu Bộ Quốc phòng thi công đều tệ.
Mình cũng ko hiểu vì sao QL1 A nhiều đoạn từ Quảng Nam đến Sài Gòn hiện vẫn chỉ có 02 làn xe?
Hồi anh # còn tại vị, quê em rầm rộ vui mừng vì nghe tin anh ấy cho làm lại QL1A từ SG đến HN. Gia đoạn 1 là SG-Nha Trang. Đúng là có mở rộng, làm giải phân cách cố định, nhờ ơn ảnh mà Bình Thuận có 2 trạm thu phí luôn. Nhưng đường sá cũng ngon lành hơn trước, bớt TNGT nghiêm trọng hơn. Còn giai đoạn 2 là Nha Trang-HN thì không thấy ai đồn nữa.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Chỗ nào 2 làn là đường tránh đô thị đó bác, thằng thiết kết tính luôn đường tránh và đường chính là 4 làn, thấy nó “khôn” không, mịa chả biết mấy thằng đó học trường nào ra, đi đường tránh nhỏ xíu bắt chán

• Haha
Reactions: Quocdp
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Cái đường trục 30 này nó khổng lồ mà mưa vào lại như con sông.
Biết lão thầy Nghĩa Râu còn vất xe ở đây không.
Chiếc sắt vụn đó mà tắm mưa nữa thì đúng là sản phẩm siêu bền.
còn bác cuối đường bác ấy vất 1 con mãi bánh xe xẹp luôn đầu đường cũng 1 con nữa kkk còn khúc giữa là VP của bác ấy năm ngoái trước dịch vài hôm tui còn kịp bổ túc tay lái với bác ấy vài lần

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Cái đoạn bình thuận thỉ chút ét, đoạn phú yên thì như thú nhún.. mún đoạn đó đẹp thì ủng hộ cho nó làm cái trạm thu phí tế dòng họ nó thì láng láng lại liền chứ gì.. phí đường bộ thì nó báo là ko đủ bảo trì đường làng lấy đâu dư ra làm ql1. Kkk

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
28/8/19
6.700
11.390
113
Palm Beach, Florida, US
Cái phí bảo trì đường bộ dùng vào mục đích gì không ai biết :rolleyes:
Anh và dzất nhìu người có vấn đề với TV à?!
Đường bộ là đường đi bộ, ko phải đường lộ là cho xe.
Chúng tôi chưa thu anh đồng nào gọi là "Phí bảo trì đường lộ" ( Sắp tới sẽ thu).
Trở lại câu anh hỏi. Anh ko thấy năm.nào chúng tôi cũng đào vỉa hè đi bộ lên lát gạch mới à :eek:

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
còn bác cuối đường bác ấy vất 1 con mãi bánh xe xẹp luôn đầu đường cũng 1 con nữa kkk còn khúc giữa là VP của bác ấy năm ngoái trước dịch vài hôm tui còn kịp bổ túc tay lái với bác ấy vài lần
Bao giờ chiếc xe đó banh thì chứng tỏ con đường cũng bị hỏng đến mức vứt đi rồi

• Haha
Reactions: xinhxinh69
Hạng B2
11/11/20
193
358
63
40
Em mới chạy SG Huế tuần rồi , đợt rồi vào cao tốc La Sơn Túy Loan mà phát bực , đường vắng , đẹp cứ cắm biển 60 liên tục , cao tốc mà không có phân cách :( ,đường QL 1 giờ mỗi khúc Phú Yên , Bình Định là chán nhất ,đợt tết rồi em chạy ko có ổ gà mấy , mà giờ ổ voi cả đống .