Theo em thì lan thứ 2 nên cho chạy hỗn hơp. Đường thì đông xe máy mà cho xe máy có mỗi lane nhỏ bên trong cùng, thành ra khi cao điểm 50% là vi pham

Em đi hàng ngày luôn. Nhất là sáng vào giờ đi làm và chiều đi về. Nhìn xe 2b chạy trog 1 làn mà đôg nghẹt, bò với tốc độ ko khi nào lên nổi 40km/h nữa.

Tập Lái
16/3/15
42
31
18
29
đoạn ql 13 đi BD.Địa phận thuộc hcm thì xe máy được chạy 2 lane nha bác.Cuối HCM gần tới cổng chào BD thì không hiểu sao còn 1 lane.Mấy bác 2b cẩn thận không mất tiền oan

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Đoạn này đúng là nồi cơm nguội ăn hoài k hết của xxx. Làn xe máy bé tẹo, thường xuyên bị xe chở hàng đậu trong lề, nằm ngay khúc cua khuất tầm mắt con mồi.

Cận Tết các bác rãnh vác camera hành trình đi qua đây coi xxx bố ráp lùa công nhân về quê ăn Tết vui lắm. Nhục.

Hạng B2
21/9/13
388
381
63
đoạn ql 13 đi BD.Địa phận thuộc hcm thì xe máy được chạy 2 lane nha bác.Cuối HCM gần tới cổng chào BD thì không hiểu sao còn 1 lane.Mấy bác 2b cẩn thận không mất tiền oan
Chính xác là vừa qua ngã tư BP thì chỉ còn 1 lane nha bác, và nó hay núp ở trước cầu Vĩnh Bình để bắt lắm. Bác mà đi tới cổng chào thì đã muộn rồi.

• Like
Reactions: Nhan_pt and xlive
Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Đặc biệt những ngày lễ, tết, dân vãng lai qua đây nhiều nên các anh ấy lụm mướt mồ hôi (tối về chắc cân chứ đếm mỏi tay lắm).
Một lần bị tuýt, em nói phân làn thế này thì ép dân quá đáng! Một chú nói cái đó là lỗi của... Sở GTVT! Bó tai!

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Các bác từ Bình Dương lên phố chơi nhớ chú ý khúc này. Cả đường 13 giò máy anh chỉ còn ép được lỗi sai làn với các bác xe máy thôi nên làm việc suốt ngày đêm

Úi bỏ bu 2b rồi, 1 làn tí tẹo mà hàng quán lấn chiếm nữa, đang đi gặp chiếc ba bánh tự chế nó đẩy đi thì 2b đi kiểu gì. Phải có làn hỗn hợp để 2b đi thì hợp lý hơn.

Hạng B2
9/9/11
176
30
28
TPHCM
Xóm Sông Bé, Tây Nguyên làm gì mích lòng mấy anh lãnh đạo TP hay sao, mà cái QL13 mấy ổng không thèm mở. Cầu Ông Dầu bé như cầu khỉ, "nhúc nhích" tối ngày. Phía Xa lộ HN thì mở rộng hết lần này sang lần khác, lại còn có cả tuyến Metro.
Dự án mở rộng QL13 có từ hơn 10 năm trước mà không làm. Vốn đã đội từ hơn 300 tỷ lên gần 4 ngàn tỷ đồng rồi.

Hạng B1
26/12/15
68
57
18
33
Bình Dương
E ở Bình Dương đi TP như đi chợ = QL13 nên quen hơn cả nhà mình. Từ BD qua cầu Vĩnh Bình khoảng 200m có khúc cua huyền thoại của mấy ảnh ( đúng là địa lợi), do khúc cua nên chẳng thấy nên ai ko quen đường sẽ rụng hết. Và phía đối diện mấy xxx chuyện núp gần cầu để bắt sai lane nhưng hum nay e vừa đi xong thì chúng đã đổi địa điểm kiểm ăn là dời lên chút xiu núp vào trong 1 cái nhà chứ ko còn đứng gần chân cầu nữa.