Hỏi Đường? QUỐC LỘ 1A - CẬP NHẬT

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
chắc bác này muốn nói đoạn ngã 3 Tân phong (đi Cẩm Mỹ), chổ bán trái cây ....
Cho em thắc mắc đoạn về gần tới Long Khánh sẽ có ngã 3 (hoặc 4) kẹt xe kinh điển. Có cách nào né nó kg mấy bác? Lần đó em mắc tè quá chừng, thốn gần 20p mới qua được để xả

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
chắc bác này muốn nói đoạn ngã 3 Tân phong (đi Cẩm Mỹ), chổ bán trái cây ....

Chỗ này đúng là xe hay xếp hàng dài chờ qua đèn đỏ.
Có 1 lần em đi cũng ức chế quá nên bật xi nhan tính vượt phải (xin lỗi các bác em đi sai) chiều từ Phan Thiết về Sài Gòn, vừa ló ra thấy CSGT từ xa cái em tấp vào lề, xuống xe xả nước luôn. Xong lên xe lại nhập làn đi từ tốn =))

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng B1
18/7/15
77
98
18
Chỗ này đúng là xe hay xếp hàng dài chờ qua đèn đỏ.
Có 1 lần em đi cũng ức chế quá nên bật xi nhan tính vượt phải (xin lỗi các bác em đi sai) chiều từ Phan Thiết về Sài Gòn, vừa ló ra thấy CSGT từ xa cái em tấp vào lề, xuống xe xả nước luôn. Xong lên xe lại nhập làn đi từ tốn =))
Chỗ bác nói là đoạn đường tránh thị trấn gia ray, cái đèn đỏ khúc mũi tàu đường tránh từ phía SG - PT, Bữa sau bác đo đi đâu về sài gòn đi ngang qua đây vào chiều chủ nhật thì bác nên chạy vào đường thị trấn ra rất dễ không kẹt xe, vì cái đèn đỏ trục đường quốc lộ 1 là chính mà để đèn xanh có 30S và đèn đỏ 60s trong khi đèn xanh vào thì trấn ít xe lại để 60s và đèn đỏ 30s. Chiều chủ nhật nào củng kẹt xe khúc này.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Chỗ bác nói là đoạn đường tránh thị trấn gia ray, cái đèn đỏ khúc mũi tàu đường tránh từ phía SG - PT, Bữa sau bác đo đi đâu về sài gòn đi ngang qua đây vào chiều chủ nhật thì bác nên chạy vào đường thị trấn ra rất dễ không kẹt xe, vì cái đèn đỏ trục đường quốc lộ 1 là chính mà để đèn xanh có 30S và đèn đỏ 60s trong khi đèn xanh vào thì trấn ít xe lại để 60s và đèn đỏ 30s. Chiều chủ nhật nào củng kẹt xe khúc này.
Có mấy lần em tính đi vào luôn thị trấn mà cứ theo phản xạ em đi tiếp chứ ko đi vào thị trấn bác ạ :)

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Em tính đi sáng chủ nhật 31/1 từ Thủ Đức bác. Em về Quảng Bình, tính đi trong 2 ngày. F1 nhà em nghỉ học là em phóng về quê luôn. Nếu bác có cùng lịch thì đến ngày đó hú đi luôn.
Em cũng giống cụ, dự định tụi nhỏ nghỉ học, sáng thứ 7 30/01 (21 tết) em phi luôn. Vừa đi vừa nghỉ nhúc nhắc 3 -4 ngày về Hà Tĩnh. em đi 1 tài.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Em cũng giống cụ, dự định tụi nhỏ nghỉ học, sáng thứ 7 30/01 (21 tết) em phi luôn. Vừa đi vừa nghỉ nhúc nhắc 3 -4 ngày về Hà Tĩnh. em đi 1 tài.
Em cũng giống Bác nè, nhưng em về trễ hơn vì hết phép rồi, chắc cũng phải 26-27/12 mới zọt được, em thì toàn chạy đêm, ngày thì ngủ, giống cú mèo ghê

Hạng B2
27/9/11
203
75
28
46
Quần đảo Hoàng Sa
Theo như các Bác cập nhật thì từ SG-Ninh Bình chỉ còn Ninh Thuận đi trước về sau thôi hen, hy vọng cuối năm sẽ hoàn thành hết, nhưng chắc Bác chủ phải lập thớt hay kẹt xe chỗ nào nữa cơ, vì đường đẹp thì AE lại drive nhiều, mà drive nhiều thì lại kẹt, các oser giờ lại lo vụ kẹt đây, ai za... sống chung với lũ.

Hạng B2
24/11/08
156
144
43
www.otosaigon.com
Em cũng giống Bác nè, nhưng em về trễ hơn vì hết phép rồi, chắc cũng phải 26-27/12 mới zọt được, em thì toàn chạy đêm, ngày thì ngủ, giống cú mèo ghê
Cụ đi đêm vậy lại hay đỡ kẹt. Đường đêm mát mẻ, có điều em sợ thức đêm không quen. Mà ban ngay lại không ngủ được.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cho em thắc mắc đoạn về gần tới Long Khánh sẽ có ngã 3 (hoặc 4) kẹt xe kinh điển. Có cách nào né nó kg mấy bác? Lần đó em mắc tè quá chừng, thốn gần 20p mới qua được để xả

Chổ hay kẹt đèn đỏ như bác mô tả là ngã ba ông Đồn (đường tránh Gia Ray)
Có đường để né đó bác, em không thể mô tả được...do chỉ là đi né được 1 khúc, sau đó phải nhập làn đang dồn xe...rồi lại có 1 cái ngã rẽ vào thị trấn sau đó vòng ra lại đường tránh...
Nói chung phải đi thực tế vài lần, để ý thì mới nắm được :)

• Like
Reactions: tonyhao