Hỏi Đường? QUỐC LỘ 1A - CẬP NHẬT

Hạng B2
22/3/12
366
753
93
Chổ hay kẹt đèn đỏ như bác mô tả là ngã ba ông Đồn (đường tránh Gia Ray)
Có đường để né đó bác, em không thể mô tả được...do chỉ là đi né được 1 khúc, sau đó phải nhập làn đang dồn xe...rồi lại có 1 cái ngã rẽ vào thị trấn sau đó vòng ra lại đường tránh...
Nói chung phải đi thực tế vài lần, để ý thì mới nắm được :)
Chỗ bác nói là đoạn đường tránh thị trấn gia ray, cái đèn đỏ khúc mũi tàu đường tránh từ phía SG - PT, Bữa sau bác đo đi đâu về sài gòn đi ngang qua đây vào chiều chủ nhật thì bác nên chạy vào đường thị trấn ra rất dễ không kẹt xe, vì cái đèn đỏ trục đường quốc lộ 1 là chính mà để đèn xanh có 30S và đèn đỏ 60s trong khi đèn xanh vào thì trấn ít xe lại để 60s và đèn đỏ 30s. Chiều chủ nhật nào củng kẹt xe khúc này.
Lưu ý các bác cung đường trong thị trấn thỉnh thoảng có " mấy sấy tóc", xxx chủ yếu bắt xe tải, nhưng nhiều khi thiếu bánh mì thì xe du lịch cũng ngoắc vào nhé, tốt hơn hết cứ chạy đúng làn đường, đúng biển báo... Chúc thượng lộ bình an.

Tập Lái
17/11/15
27
36
13
46
Em cũng giống cụ, dự định tụi nhỏ nghỉ học, sáng thứ 7 30/01 (21 tết) em phi luôn. Vừa đi vừa nghỉ nhúc nhắc 3 -4 ngày về Hà Tĩnh. em đi 1 tài.

Em cũng sáng 30/01 phi về Vinh.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
Cụ đi đêm vậy lại hay đỡ kẹt. Đường đêm mát mẻ, có điều em sợ thức đêm không quen. Mà ban ngay lại không ngủ được.
cứ cafe và trà đặc tương vào, hai mắt chả thao láo cả đêm ấy chứ,

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Tết này em tính về Miền Trung theo QL1A. Nghe nói đường giờ tốt rồi.
Các bác cho em tí kinh nghiệm chạy QL1 ngày Tết với.
Ngày Tết xe đông, chắc tốc độ trung bình không cao như ngày thường.
Không tính thời gian nghỉ thì tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu km/h các bác?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
tránh Voi rừng : xe khách, xe hàng, xe tri, xe ben ......
nhường xe cỏ : 2b, 3b, 4b ... các loại .....
ai cũng muốn về nhà đón Tết cùng thân bằng, quyến thuộc .....
hãy vì nhau để mọi người đều ăn Tết vui vẻ hạnh phúc bên Ông Bà, Chú Bác Cô Dì, Anh Chị Em

Tết này em tính về Miền Trung theo QL1A. Nghe nói đường giờ tốt rồi.
Các bác cho em tí kinh nghiệm chạy QL1 ngày Tết với.
Ngày Tết xe đông, chắc tốc độ trung bình không cao như ngày thường.
Không tính thời gian nghỉ thì tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu km/h các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
QL1A...xem như tốt rồi, bên nào nấy đi. Cùng một bên hai là 4B, 1 lan 2B chạy chung kể cả thằng nghiện hay ngáo đá. Ko còn đấu đầu nhưng chưa hết nguy hiểm. Còn đoạn Phan Rang đang cẩn thận, chỉn chu lu bu làm, chắc tết xong. Bắt đầu xuất hiện sống trâu, và 2B phang tới số.
Năm nay sẽ đua nhau về đây, vì vé tàu kết thúc rồi.

Hạng B2
23/8/11
171
91
28
Còn QL 1 về miền tây sao các Bác , tuần sau mình dự có 1 chuyến đi Thánh Đường Tắc Sậy , Bạc Liêu mà ko biết đường sá ra sao ? ăn nghỉ ở đâu mù tịt ,vì mới đi lần đầu , mong các Bác nào rành đường chỉ dẩn thêm ,..
Cám ơn các Bác trước ,...

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
tránh Voi rừng : xe khách, xe hàng, xe tri, xe ben ......
nhường xe cỏ : 2b, 3b, 4b ... các loại .....
ai cũng muốn về nhà đón Tết cùng thân bằng, quyến thuộc .....
hãy vì nhau để mọi người đều ăn Tết vui vẻ hạnh phúc bên Ông Bà, Chú Bác Cô Dì, Anh Chị Em
Còn tốc độ sao bác? Em muốn biết để sắp đặt lịch trình cho hợp lý.

Hạng B2
3/7/11
147
65
28
Tốc độ bình quân 50 - 55 km/h chứ không thể hơn được, đoạn Ninh Thuận còn miệt mài làm chắc đến Tết mới xong.
Đoạn Khánh Hòa hoàn thành xong hết chỉ có cửa hầm đèo Cổ Mã phía Nam đang chờ chưa thi công được, đường rất xấu khoang 200 mét.