Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12
RE: Quy chế thành lập và hoạt động của các CÁC CHI HỘI XE trên diễn đàn OtoSaigon

Xóa mất rùi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Quy chế thành lập và hoạt động của các CÁC CHI HỘI XE trên diễn đàn OtoSaigon

@percy : Bác hỏi vậy thì ... pó tay chấm cơm với bác luôn !!!

Kể từ hôm nay có thêm ông Mod (Admin) nữa của FFC là ông Mặt Da 3 Đen đới !!!

Theo quy định tại điều 4 thì các HT có thêm quyền "admin" để quản lý (chỉnh, sửa, Mu và Xóa bài ) các box của chi hội mình .

Lâu lâu lại vào cái VIP ROOM coi mấy cái gì đó kín kín nữa nhé :):):)

Bác mà ham thì có gắng tranh cử một chân HT đê :):):)

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Theo em các bác Admin có thể xem qua ý kiến này nhé:
+ xe oto thì có sticker www.otosaigon (hoặc logo OS) + logo chi hội...
+ 2 bánh thì nhỏ quá...chắc chỉ có logo chi hội thôi ... nhiều quá thì hơi kỳ kỳ và giống với biker quá (nhiều xe 2B dán sticker này rồi)... mà cái gì giống, phô trương quá thì em không mê lắm...đặc biệt nhất là đối với OS, càng phải riêng biệt, càng đẳng cấp, em càng thích hehehe :)
Thân

Hạng B2

Riêng với em thì em vẫn luôn tự hào là xe của mình dán đủ cả logo lẫn sticker nuôn ( lời Bác haichien).
E đồng tình với câu này, bởi từ diển đàn OS E đã học hỏi được rất nhiều điều và những kinh nghiệm quý báu , hoặc những điều cảnh báo,...vv...và ...v.v... cho nên thành lập các chi hội mang tên các loại xe riêng biệt , chẳng qua là để phân nhóm hoạt động giống như phân từng tổ .Còn diển đàn OS càng ngày càng được nhiều AE biết đến, chạy xe trên đường thấy xe nào có dán logo OS và sticker www.otosaigon.com là thấy vui tự hào , còn biểu tượng logo của từng chi hội dù hình thức` như thế nào đi nữa , cũng là con đẻ của OS - www.ốtaigon.com mà thôi...
Đây là suy nghỉ cá nhân E mà thôi , nghỉ sao nói viết vậy , có gì mạo phạm các bác bỏ qua, E là lính mới kinh nghiệm còn ít ỏi lắm, còn phải học tập ở các Bác nhiều.......

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.180
113

Gửi các bác!

Ý kiến của bác Kienvang về việc đặt tên các chi hội, ban điều hành đang thảo luận và sẽ đưa ra quyết định trong thời gian sớm nhất.

Còn về các ý kiến quanh việc Ban điều hành yêu cầu logo chi hội phải gắn với logo OS, ban điều hành xin được chính thức trả lời như sau:

=================================================
Chi hội là một nhóm nhỏ thành viên và không tách rời khỏi diễn đàn OtoSaigon. Vì vậy, ban điều hành không khuyến khích nhưng cũng không ngăn cản việc các chi hội đưa ra logo riêng cho chi hội mình, nhưng các logo này phải bao gồm logo OS hoặc đường dẫn đến diễn đàn. Quy định để giúp các thành viên dù không phải thành viên trong chi hội cũng có thể dễ dàng nhận ra nhau. Điều này vừa giúp giữ được bản sắc riêng của từng chi hội, vừa thắt chặt tình đoàn kết trong toàn bộ thành viên diễn đàn! Nếu thành viên nào có ý kiến cho rằng quy định này sẽ làm cho logo chi hội trở nên rối rắm, mất tính thẩm mỹ, làm giảm giá trị logo thì thành viên đó đã không tự coi mình thuộc về cộng đồng diễn đàn OtoSaigon và ban điều hành cùng toàn thể thành viên sẽ không chào đón những người có tư tưởng hẹp hòi như vậy.

Vậy rất mong nhận được sự hợp tác của các chi hội để giúp cho diễn đàn ngày cành phát triển!!!

Ban điều hành diễn đàn
=================================================

Hạng B2

Trích đoạn: daoctruc

Riêng với em thì em vẫn luôn tự hào là xe của mình dán đủ cả logo lẫn sticker nuôn ( lời Bác haichien).
E đồng tình với câu này, bởi từ diển đàn OS E đã học hỏi được rất nhiều điều và những kinh nghiệm quý báu , hoặc những điều cảnh báo,...vv...và ...v.v... cho nên thành lập các chi hội mang tên các loại xe riêng biệt , chẳng qua là để phân nhóm hoạt động giống như phân từng tổ .Còn diển đàn OS càng ngày càng được nhiều AE biết đến, chạy xe trên đường thấy xe nào có dán logo OS và sticker www.otosaigon.com là thấy vui tự hào , còn biểu tượng logo của từng chi hội dù hình thức` như thế nào đi nữa , cũng là con đẻ của OS - www.ốtaigon.com mà thôi...
Đây là suy nghỉ cá nhân E mà thôi , nghỉ sao nói viết vậy , có gì mạo phạm các bác bỏ qua, E là lính mới kinh nghiệm còn ít ỏi lắm, còn phải học tập ở các Bác nhiều.......
cũng là con đẻ của OS - www.otosaigon.com mà thôi... (đính chính)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.180
113

Gửi bác percy!

Tôi chưa hiểu vì lý do gì mà bác có vẻ ác cảm với việc bị OSPD xóa bài viết vậy? Tuy nhiên tôi xin được nói rõ, việc trao cho các chi hội trưởng quyền quản trị trong chuyên mục riêng là một việc làm tôn trọng khả năng của các thành viên này trong việc định hướng hoạt động của chi hội mình. Ban điều hành tôn trọng một cách tối đa các quyết định của các chi hội trưởng. Nội dung của chuyên mục riêng như là bộ mặt của chi hội nên toàn thể thành viên chi hội có trách nhiệm giữ gìn nó cho sạch đẹp.
Tuy nhiên, nếu nội dung các bài viết trong chuyên mục riêng vi phạm vào nội quy diễn đàn, bất cứ một thành viên diễn đàn nào cũng có thể báo cáo để ban điều hành xử lý.

Hy vọng bác hiểu các quy định do ban điều hành đặt ra chỉ nhằm mục đích làm cho diễn đàn ngày càng trở nên hữu ích với mọi người và mong nhận được sự hợp tác của bác!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Các bác!

Logo chi hội thì mình dán không bàn cãi rồi, vị trí dán thì cũng tuỳ không quy định có thể ở cửa, ở kính ở đầu-đuôi xe và đặc biệt nếu logo chi hội được lồng vào logo OS thì không có gì đáng nói. Nhưng, điều đó thì hơi khó, vả lại sẽ là 1 dạng biến tấu của logo OS như vậy là "nháy" logo OS sẽ không hay và về phuơng diện thẩm mỹ thì khó chấp nhận

Do đó, chắc chắn sẽ có 2 logo:

1. Logo OS (đã dán rất nhiều từ khi chưa có chi hội)

2. Logo chi hội (đây chỉ là logo,không phải đường link nên việc dán rất dễ và có rất nhiều vị trí thích hợp)

Vậy, nếu tham gia bất kỳ chi hội nào thì điều trước tiên là phải có logo OS và sau đó mới tiến hành "hợp thức hoá" và dán cái logo chi hội

Nếu đã sinh hoạt trong 1 chi hội có 100 người chẳng hạn, mà 99 nguời dán logo OS + chihội riêng có 1 cá nhân "cương quyết" không chịu dán logo OS thì cũng thật khó hiểu. Hay là "cương quyết" không chịu hiểu:D

Như em đã nói, việc dán logo OS mình giả sử đồng nghĩa với việc đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông = moto đi. Bây giờ ra đường mà không đội mũ bảo hiểm thì giống như thách đố + gây sự chú ý.......tự dưng mình cũng khó chịu......

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: puma.com

Nếu đã sinh hoạt trong 1 chi hội có 100 người chẳng hạn, mà 99 nguời dán logo OS + chihội riêng có 1 cá nhân "cương quyết" không chịu dán logo OS thì cũng thật khó hiểu. Hay là "cương quyết" không chịu hiểu:D

Như em đã nói, việc dán logo OS mình giả sử đồng nghĩa với việc đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông = moto đi. Bây giờ ra đường mà không đội mũ bảo hiểm thì giống như thách đố + gây sự chú ý.......tự dưng mình cũng khó chịu......
@ các bác Admin: Quy chế đã qui định là phải theo! Tham gia vào 1 cuộc chơi, ai không theo sẽ bị loại khỏi cuộc chơi.

Tuy nhiên vì quy chế mới đưa ra, lẽ dĩ nhiên còn 1 số qui định chung và chưa cụ thể, cho nên phải cần thời gian hoàn thiện và cần có những đóng góp tích cực từ nhiều phía để xây dựng:):). Cho nên em nghĩ nên kiên nhẫn lắng nghe và cùng nhau xây dựng hơn là gay gắt với nhau.;)

Là 1 thành viên diễn đàn và nhất là Ban Điều Hành, những ngừoi đại diện thể hiện cả gương mặt của diễn đàn thì ai chả muốn tổ chức của mình tốt hơn, mạnh hơn, và phải Pro hơn. Đó là những gì mà bất kỳ thành viên nào cũng muốn đóng góp và đáng tự hào.

Với qui chế và qui định trên, em nghĩ nên cụ thể hoá cho phù hợp với từng Chi hội thì có lẽ sẽ dễ dàng hơn, vì Team size của từng chi hội là khác nhau, tính chất sinh hoạt chung cũng khác nhau, con ngừơi cũng khác nhau, 2bánh khác với 4 bánh, và lẽ dĩ nhiên, các bác BĐH sẽ biết đâu là cái chung, đâu là cái riêng để có thể giúp các chi hội làm tốt công việc cũng như góp phần thể hiện bộ mặt của dân OS.:)

Em xin hết.

Một lần nữa thanks các Bác đã trả lời và thảo luận những vấn đề tửơng nhỏ nhưng lại nóng hổi mấy ngày qua!:D:D

Hạng B2
14/2/08
149
0
0
TP. HCM

Trích đoạn: MitsubishiJolieSS

Theo em các bác Admin có thể xem qua ý kiến này nhé:
+ xe oto thì có sticker www.otosaigon (hoặc logo OS) + logo chi hội...
+ 2 bánh thì nhỏ quá...chắc chỉ có logo chi hội thôi ... nhiều quá thì hơi kỳ kỳ và giống với biker quá (nhiều xe 2B dán sticker này rồi)... mà cái gì giống, phô trương quá thì em không mê lắm...đặc biệt nhất là đối với OS, càng phải riêng biệt, càng đẳng cấp, em càng thích hehehe :)
Thân

Chào các bác Admin và các bác tham giam 4R OS, em là thành viên mới tham gia, sau khi tham khảo em xin có một số ý kiến nhỏ nhé:

Như bác MitsubishiJolieSS đã nói, trên xe 4 bánh thì dán sticker www.otosaigon.com và logo OS thì rất dễ và tự hào nữa. Vì diện tích rộng

* Còn xe 2 bánh của bọn em thì...hix thật tình em nghĩ hok ra nếu như vừa dán Logo riêng của Chi hội + vừa dán logo OS + Sticker www.otosaigon.com...chưa hết tính luôn cái logo của hãng xe nữa chớ [&:] Ôi thôi nó...loạn cả lên :mad:

* Về việc thiết kế logo chi hội có lồng logo OS, theo bản thân em (là dân design) thì việc đó KHÓ vô cùng.

+ Thứ nhất: Một logo hình thành là mang tính chất và ý nghĩa...rất riêng của cánhân, đoàn thể hay của một sản phẩm nào đó

+ Thứ hai : 2 logo lồng nhau thì người khác nhìn vào không biết đâu là logo OS, đâu là logo chi hội. Mất đi tính chuyên nghiệp của logo OS.

* Vì thế theo ý em ko nên bắt buộc, ngay cả trong chi hội EAG của em cũng có bác dán thêm logo OS chứ bộ ;) nhưng chỉ dán thêm và riêng biệt ( không phải lồng 2 logo vào nhau ). Các bác ấy cũng yêu Otosaigon quá chứ, phải không các bác.

Một vài ý kiến nhỏ của em, mong các bác chỉ bảo thêm ;)