Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Quy chế thành lập và hoạt động của các CÁC CHI HỘI XE trên diễn đàn OtoSaigon

Em nghĩ đã tham gia rồi thì cả hội người ta như thế, riêng có 1 cá nhân nào không theo thì cũng khó xảy ra!

Giống như tham gia giao thông = 2 bánh mà không đội mũ bảo hiểm[8D]

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
RE: Quy chế thành lập và hoạt động của các CÁC CHI HỘI XE trên diễn đàn OtoSaigon

Em thấy có vấn đề thế này:

1 là:
Việc dán logo otosaigon.com là hoàn toàn tự nguyện, tuy nhiên thành viên nào cảm thấy không hãnh diện với logo OS thì có lẽ cũng không cần phải níu kéo.

Và 2 là:
Quy chế thành lập và hoạt động của các CÁC CHI HỘI XE trên diễn đàn OtoSaigon
.....
9. Mỗi chi hội có quyền sáng tác logo riêng, nhưng bắt buộc phải đi kèm với logo OS.

Vậy nên BĐH nên giải thích rõ cho các lãnh đạo các chi hội hiểu rõ là đi kèm với logo OS hay là đi kèm với dòng chữ www.otosaigon.com trong cùng 1 tổng thể logo riêng của hội, vì 2 vấn đề này khác nhau hoàn toàn.

Ví dụ như đi kèm với www.otosaigon.com thì logo hiện nay của hội Ford là phù hợp, còn đi kèm với logo OS thì hiện nay chưa có hội nào có cả.

Còn riêng về sticker www.otosaigon.com, thì đúng là bác nào cảm thấy hứng thú thì hãy dán, điều này k áp đặt.

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: thich4banh
Việc dán logo otosaigon.com là hoàn toàn tự nguyện, tuy nhiên thành viên nào cảm thấy không hãnh diện với logo OS thì có lẽ cũng không cần phải níu kéo.
Em không phản cảm gì với logo OS, vì bản thân em cũng đã tham gia OS từ lâu, cũng đã rất vinh hạnh khi sở hữu 2 logo OS mới và cũ. (1 từ 1 bác gởi thư, và 1 từ tay bác Hải giao em)

Vậy chăng bác đang khó chịu với em? hay với những cá nhân nồng nhiệt tham gia Forum nhưng lại có sở thik ko thik phô trương?

Em chỉ xin dc đóng góp, quyết định là do bác Admin và BĐH.

Như đã giải thích ở trên. Việc dán logo lên xe hay không hoặc dán logo này mà không dán logo kia là quyền tự do của thành viên, BĐH không áp đặt. Việc các chi hội muốn được BĐH công nhận thì khi thiết kế logo riêng của chi hội mình phải có chỗ thể hiện logo của diễn đàn, có thể là 1 logo chung hoặc là 2 logo độc lập như Madza Club trước đây hoặc Santafe Club hiện nay.

Trích đoạn: Jolie2004

Vậy chăng bác đang khó chịu với em? hay với những cá nhân nồng nhiệt tham gia Forum nhưng lại có sở thik ko thik phô trương?

Xin lỗi đã làm bác hiểu nhầm! :)

Tôi đang giải thích quan điểm của BĐH về vấn đề logo thôi. Hoàn toàn không có vấn đề tình cảm cá nhân ở đây. Có lẽ ý tôi chưa rõ chăng?

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Trích đoạn: puma.com
Em nghĩ đã tham gia rồi thì cả hội người ta như thế, riêng có 1 cá nhân nào không theo thì cũng khó xảy ra!

Giống như tham gia giao thông = 2 bánh mà không đội mũ bảo hiểm[8D]
Em nghĩ khi thành lập chi hội, cái cần là chất lựơng chứ không phải số lựơng. Và Forum OS cũng vậy. Chứng minh là qua 5 năm, số lựơng user vẫn tăng và chât lựơng bài viết vẫn đựơc các thành viên nồng cốt tham gia bình luận.

Thế nên chi Hội EAG (Epicuro Avenis Group) hiện trong forum cũng theo 1 tiêu chí như vậy...Nếu 1 thành viên nào đó mà cảm thấy tham gia chi hội không vì đam mê, không vì yêu thích tìm tòi học hỏi, thì tụi em cũng không welcome.

Logo chỉ là sợi dây liên kết tinh thần tham gia của các ae. Chứ nó không thể hiện dc giá trị đích thực về kiến thức, cũng như kinh nghiệm xe cộ khi mà tham gia sinh hoạt.

@thich4Banh: chắc là ae mình hiểu lầm nhau. Sorry bác lần nữa!

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Thưa các bác, thấy các bác tranh luận về việc có hay không dán logo OS mà em hiểu gia được nhiều điều hay thế mới đúng là diễn đàn OS. Nhưng suy cho cùng tất cả chúng ta đều muốn OS ngày càng lớn mạnh và có tiếng vang. Em thì mới tham gia OS có vài tháng thôi nhưng thực sự thấy OS nói chung và FFC nói riêng đúng là một sân chơi rất là bổ ích và quyến rũ cá nhân em cảm thấy rất tự hào khi được tham gia các hoạt động của hội và cùng các bác.
Ý kiến riêng của em về việc dán logo OS và chi hội thì em tán thành vì tổ chức nào cũng có những quy định, lật lệ của tổ chức đó và khi mình đã tham gia thì phải theo. Cũng như có nhiều người khi nói tham gia quân đội thì ngại hoặc sợ nhưng cũng có rất nhiều thanh niên lại tình nguyện tham gia để được khoác trên mình tấm áo lính và họ thấy rất tự hào về điều đó:D
Em nghĩ các bác trong BĐH nên quy định cụ thể về điều này để những ai tham gia thì phải theo ạ.
Trên đây là vài ý kiến của riêng em kính các bác, chúc các bác luôn mạnh khỏe

Tập Lái
24/4/08
15
0
0

Xin lỗi các bác!

Quy chế là không bàn cãi! Cứ thế mà làm!

Còn đem ra để bàn cãi& xây dựng: liệu các bác có sẵn sàng nghe tiếng nói từ trái tim, dẫu có chói tai?

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Em thấy hình như các bác còn lấn cấn chuyện có hay không có chuyện bắt buộc dán logo và sticker OS .

Thiển ý của em là thế này :

1- Việc dán logo và sticker (www.otosaigon.com) nên là khuyến cáo , không phải là quy định bắt buộc .

(lý do thì 1 chiếc xe có thể là tài sản chung, hay thậm chí không phải thuộc quyền định đoạt của thành viên . Nếu quả như vậy mà bắt thành viên đó phải dán vài cái logo hay sticker thì quả thật là không hay ho gì .
Hơn nữa tiêu chí xuyên suốt của OS cũng không nhất thiết quy định thành viên phải có xe hơi hay không . Do vậy nếu bắt buộc thành viên OS hay các chi hội đều phải dán logo thì quả thật không ổn )

2- Việc các chi hội nếu muốn thiết kế logo riêng thì bắt buộc phải có kèm theo hoặc logo OS hoặc dòng chữ www.otosaigon.com .

Lý do thì quá dễ hiểu là : Các chi hội được thành lập và sinh hoạt trên diễn đàn OS . Vì thế nếu đã dán logo nào đó được trên xe thì đây là quy định bắt buộc .
Nếu chi hội nào thiết kế trước rồi thì nghiên cứu lại . Còn không ... thì xin mời ... đi chỗ khác chơi !
(Xin lỗi là em nói thẳng , có lẽ nhiều bác sẽ mích lòng chuyện này - Nhưng "cái lý của người Kinh" - theo bác LanBim - thì các bác đã vào OS - có thể dán cái logo riêng, vậy mà không thèm đếm xỉa gì đến OS thì ... hết chỗ nói luôn :mad: - Cái này đúng thực 100% là có can chi mô nớ ! :))

Riêng với em thì em vẫn luôn tự hào là xe của mình dán đủ cả logo lẫn sticker nuôn . Nhờ OS mà em cũng thoát vài lần rắc rối với xxx rùi mừh .

@Các bác : Tại sao vậy cà ????

@Kính BDH : Các bác cũng nên xem xét luôn vụ quy định bắt buộc cài đặt tần số bộ đàm chung cho OS cho tiện ạh . Cám ơn các bác .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Đồng ý với bác Haichien, dán sticker thì tuỳ mỗi người
Còn trong logo của chi hội bắt buộc phải có dòng chữ www.otosaigon.com hoặc được dán kèm theo sticker/logo