Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
giờ nói riêng chung cư bị giải toả đi, đền bù rồi mà ko chịu đi, cứ ra giá, ảnh hưởng quy hoạch, chưa tính đến việc ở lâu ngày ảnh hưởng tính mạng nữa
Đền bù giá rẻ mạt xong lấy miếng đất bán giá cao cho đại gia xây chung cư cao cấp để hốt bạc.

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
Đền bù giá rẻ mạt xong lấy miếng đất bán giá cao cho đại gia xây chung cư cao cấp để hốt bạc.
vãi thăc,... vì mấy đồng bạc mà chấp nhận ở nơi sống chết lúc nào cũng chẳng hay, lúc có chuyện rồi ai chịu???

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
đây là trường hợp các chung cư xây rất lâu, số tiền đền bù đương nhiên sẽ cao hơn số tiền mà chủ sở hữu bỏ ra để mua, đó là điều chắc chắn
về lâu về dài chất lượng sống ko tốt nữa sẽ ảnh hưởng rất nhiều (điển hình là quy hoạch đô thị), nếu ko xử lý kịp thời có thể sẽ đến nền kinh tế và rất nhiều hệ luỵ.

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
Vãi linh hồn, chung cư giờ toàn vài tỏi mà là mấy đồng bạc với chú em à? Chú em nghĩ mình là ai vậy? Elon Musk hay Bill Gate?
bác trả lời câu hỏi chính giúp em, lúc có chuyện xảy ra thì ai chịu?
cuộc sống và tính mạng của mình so với "tiền" thì cái nào quan trọng hơn
phải "sống" mới làm ra "tiền" được bác ạ

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
bác trả lời câu hỏi chính giúp em, lúc có chuyện xảy ra thì ai chịu?
cuộc sống và tính mạng của mình so với "tiền" thì cái nào quan trọng hơn
phải "sống" mới làm ra "tiền" được bác ạ
Vậy ra ngủ gầm cầu mới tốt à, tài sản mua toàn tiền tỷ... đâu phải vài đồng như kiểu chú em chém gió cho sướng miệng

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
Vậy ra ngủ gầm cầu mới tốt à, tài sản mua toàn tiền tỷ... đâu phải vài đồng như kiểu chú em chém gió cho sướng miệng
ủa mắc cừ? đền bù, hỗ trợ chỗ ở đầy đủ, rồi kêu ít kêu ko đủ, tới lúc nó xuống cấp nó sập, thiệt hại người & tài sản, rồi đòi bồi thường đòi giải quyết? ủa ai rảnh?
view vĩ mô đi bác, tư duy hạn hẹp quá

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
ủa mắc cừ? đền bù, hỗ trợ chỗ ở đầy đủ, rồi kêu ít kêu ko đủ, tới lúc nó xuống cấp nó sập, thiệt hại người & tài sản, rồi đòi bồi thường đòi giải quyết? ủa ai rảnh?
view vĩ mô đi bác, tư duy hạn hẹp quá
Anh nghĩ chú em chém gió vài tỷ thành vài đồng bạc thì chú em chỉ là phường bốc phét trên mạng, chưa bao giờ cầm tiền đi mua nhà.