Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
1000 năm đô hộ giặc tàu
100 năm đô hộ giặc tây
20 năm ngồi đếm từng ngày, gia tài của Mẹ để lại cho con,
Gia tài của Mẹ, khi nào thì lên Đàng ?!

Em mạo muội nghe Kỳ họp thứ 6, HĐND TP.Hồ Chí Minh khóa VIII Kiên quyết xử lý quy hoạch treo, dự án treo từ nay đến cuối năm 2012.
Dự án Văn Thánh này đã hơn 20 năm rồi các Bác ạh, từ năm 1992 đến nay.
Không biết cái quy hoạch này khi nào thì thả nó xuống, không treo nữa.
Các Bác thạo tin chia sẻ thông tin với ah!
Cảm ơn các bác,

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
Bác vui lòng cho biết thêm: Quy hoạch Văn thánh từ đâu đến đâu?

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Quy hoạch tức phải treo ,ko treo ko phải là quy hoạch ( lời bác Vũ KTS) . Vấn đề là tuỳ theo quy mô,công năng của từng QH quy định nên treo trong bao lâu ,hết hạn thì tự động xem như hết hiệu lực (ko cho chuyển nhượngvà gia hạn thêm) chứ ko cần phải ra thêm quyết định này nọ xoá cái đang treo.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
vankhanhktpn nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Quy hoạch tức phải treo ,ko treo ko phải là quy hoạch ( lời bác Vũ KTS)</span> . Vấn đề là tuỳ theo quy mô,công năng của từng QH quy định nên treo trong bao lâu ,hết hạn thì tự động xem như hết hiệu lực (ko cho chuyển nhượngvà gia hạn thêm) chứ ko cần phải ra thêm quyết định này nọ xoá cái đang treo.
Chính xác là lời của sếp em và một số chiên gia QH đầu ngành bác ợ

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
ngo_anhvu2000 nói:
vankhanhktpn nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Quy hoạch tức phải treo ,ko treo ko phải là quy hoạch ( lời bác Vũ KTS)</span> . Vấn đề là tuỳ theo quy mô,công năng của từng QH quy định nên treo trong bao lâu ,hết hạn thì tự động xem như hết hiệu lực (ko cho chuyển nhượngvà gia hạn thêm) chứ ko cần phải ra thêm quyết định này nọ xoá cái đang treo.
Em thấy đúng nhưng lời của bác nên phải TRÍCH .:). Quy hoạch là cái tương lai nên hiện tại nó phải treo ,nhưng tương lai cũng nên có thời hạn như vậy mới ổn.

Hạng B2
25/4/12
185
0
0
49
Mấy anh thanh niên làm đường Nguyễn Hữu Cảnh như ấy á. May mà treo cái quy hoạch phường 22 Bình Thạnh vẫn còn bị treo, chứ không thì còn thảm nữa.

Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Em nghe hiện nay P22 - Bình Thạnh còn bị treo chồng Dự Án Bờ TÂY sÔNG SAI GÒN NỮA,,,

Hạng B2
16/4/10
106
0
18
HCM
ngo_anhvu2000 nói:
vankhanhktpn nói:
Cũng là lời của sếp em đấy ạ ^..^:D

Status
Không mở trả lời sau này.