Tập Lái
7/11/12
49
1.068
83
Đồng Nai
So sánh với VN Index sao vậy bác.
Để mình có cái mà so sánh ( thị trường tăng nhanh hay chậm so với giá chứng chỉ quỹ).
Như đã nói ở 1 cmt khác, đầu tư quỹ là việc đầu tư trung- dài hạn, rủi ro trung bình. Mấy bác đã tự tin với việc đầu tư khác (lợi nhuận cao hơn) thì ko nên tham gia.

Tập Lái
23/11/17
12
14
3
44
Bác nào có kinh nghiệm xin cho ít so sánh và tư vấn nên chọn quỹ nào Manulife, VCBF hay VOF? Tks các bác

Hạng B2
17/6/15
109
243
43
37
Em thấy có một số quỹ mỡ của Vietcombank và Vinacapital đầu tư cổ phiếu, trái phiếu với lợi nhuận bình quân hằng năm khoảng 20%. Đối với những người không rành về chứng khoáng thì đầu tư kiểu này cỏ vẻ tốt hơn lãi ngân hàng. Các bác nào có đầu tư rồi comment giúp em với xem bên nào đầu tư được và thời điểm đầu tư khoảng khi nào. Cảm ơn.
Vinacapital có phần mềm online, bác quản lý mua bán tiện hơn VCBF, dịch vụ chăm sóc khách hàng của Vianacapital cũng tốt hơn bên VCBF nhưng mình thấy VCBF lợi nhuận hàng năm ổn định và cao hơn Vinacapital

Tập Lái
31/3/17
13
15
3
Vinacapital có phần mềm online, bác quản lý mua bán tiện hơn VCBF, dịch vụ chăm sóc khách hàng của Vianacapital cũng tốt hơn bên VCBF nhưng mình thấy VCBF lợi nhuận hàng năm ổn định và cao hơn Vinacapital

Mình cũng thấy vậy. Thấy dịch vụ chăm sóc khách hàng của VCBF chán quá.

• Like
Reactions: phunx68