Hạng B2
20/8/12
301
446
63
SG
Chào Bác!
xe Bác chắc chỉ nặng tiền thuế trước bạ thôi, còn sang tên mà không phải xe chuyển vùng thì chỉ mất tiền cấp bảng số 5 số mới theo quy định. em nhớ khoảng 150.000 gì đó thôi.
Dạ cảm ơn bác, thưa bác. Xe em hôm đó mua 160tr, giờ mình khai thuế khai bao nhiêu cho vừa và cách tính thuế thì thế nào vậy bác ?

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Dạ cảm ơn bác, thưa bác. Xe em hôm đó mua 160tr, giờ mình khai thuế khai bao nhiêu cho vừa và cách tính thuế thì thế nào vậy bác ?
Chào Bác!
Bác đã làm xe xong chưa?
cái giá 160 triệu khi đóng thuế trước bạ ko thành vấn đề bác nhé.
cái này lâu rồi em quên! nhưng khi lên đóng thuế trước bạ, người ta sẽ căn cứ vào hiệu xe, dòng xe, dung tích...rồi khấu hao sử dụng gì đó...rồi sẽ cho bác cái mức bác phải đóng thuế.
nói chung là có áp theo mức có sẵn hết rồi. bác cứ lên chi cục thuế nơi bác ở hỏi cán bộ thuế là biết thôi.

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Ro
Hi, Bác!
đó là trường hợp của bác,
còn đây là trường hợp xe đã hêt hạn ĐK, và Bác chủ muốn làm sang tên luôn thì trước tiên bác phải Đăng Kiểm cái đã, trường hợp còn Đăng Kiểm thì Bác vẫn đi sang tên vô tư, còn hết ĐK thì họ không làm sang tên đc BÁc nhé. vì nộp HS xe, kiểm tra đầy đủ thì Cán bộ sẽ ra tận xe để xét nữa.
Thân!

Rõ ràng rồi, ý mình nói là cứ đk trước. Sang tên sau, xe có dổi BS thì vẫn có thể dùng ĐK cũ để lưu hành. 282 còn khó hơn cả ĐK đó chứ các bác nhỉ