Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em nghĩ vụ này cũng không có gì nghiêm trọng ... bác chủ thớt chạy ra Việt Hàn khám tôrng bộ cho xe . Bác mời Triều An đi cùng để cùng khắc phục .Vì em không hiểu sao anh em mang đi mấy Gara mà không ra hãng khám , trương trình khám lỗi của SF 2010 có rồi mà .Chúc bác chủ thớt sớm khắc phục sự cố

Hạng B2
21/10/09
171
1
0
@ stevendph :Bác chủ thớt cũng đã nói rõ là thái độ của Triều An là bất hợp tác đó thôi, bạn vào góp ý thì nên quan trọng việc chính không nên soi mói tiểu tiết, mất hay.
@ khach_hang : mới đi được 300km mà đã có vấn đề động cơ thì trường hợp của bác thật sự quá đen đủi, không chỉ HD mà ngay Toyota tuy áp dụng hệ thống quản lý chất lượng rất tốt và nghiêm ngặt nhưng vẫn có những sản phẩm mang lỗi được xuất xưởng,vì vậy bác cũng nên bình tĩnh, nên ngồi lại để bàn cách giải quyết tốt nhất với Triều An vì chẳng ai muốn bán cho khách chiếc xe bị lỗi cả. Hơn nữa em nghĩ bác nên vào các trung tâm bảo hành chính hảng của HD xem thế nào, vì việc rả máy là nghiêm trọng, ảnh hưởng lớn đến chất lượng máy sau này, vì kỷ thuật ráp máy của thợ VN không bằng thợ Hàn Quốc nên máy đi sẽ dở hơn sau khi rả-ráp dù các linh kiện vẫn còn mới nguyên.

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Bức xúc thế mà ko thấy bác chủ thớt và triều an lên tiếng nhỉ?
Bác đúng là ko gặp may, xe mới mà bị hỏng cũng buồn lắm, thế nào cũng bị bà cả nhằn cho nhức xương:D
Tôi thấy bên triều an cũng đã hợp tác chứ ko phải bỏ mặc như bác nói đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/2/09
442
2
18
48
Vietnam
Các bác bên Triều An trả lời về việc này thế nào nhỉ? nếu im lặng... các bác có nghĩ rằng khách hàng còn ghé qua nữa ko vậy?

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Bỗng dưng nhớ tới vụ củ đề của em, đúng là khi gặp sự cố thì mới đánh giá chính xác được "năng lực" của Salon các bác nhẩy.
Một bài báo hay trên Vnexpress : muốn được yêu, doanh nghiệp phải đáng yêu:)

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Huy Trương nói:
@ stevendph :Bác chủ thớt cũng đã nói rõ là thái độ của Triều An là bất hợp tác đó thôi, bạn vào góp ý thì nên quan trọng việc chính không nên soi mói tiểu tiết, mất hay.
@ khach_hang : mới đi được 300km mà đã có vấn đề động cơ thì trường hợp của bác thật sự quá đen đủi, không chỉ HD mà ngay Toyota tuy áp dụng hệ thống quản lý chất lượng rất tốt và nghiêm ngặt nhưng vẫn có những sản phẩm mang lỗi được xuất xưởng,vì vậy bác cũng nên bình tĩnh, nên ngồi lại để bàn cách giải quyết tốt nhất với Triều An vì chẳng ai muốn bán cho khách chiếc xe bị lỗi cả. Hơn nữa em nghĩ bác nên vào các trung tâm bảo hành chính hảng của HD xem thế nào, vì việc rả máy là nghiêm trọng, ảnh hưởng lớn đến chất lượng máy sau này, vì kỷ thuật ráp máy của thợ VN không bằng thợ Hàn Quốc nên máy đi sẽ dở hơn sau khi rả-ráp dù các linh kiện vẫn còn mới nguyên.

Em không soi mói tiểu tiết, cái em muốn nói là sự rõ ràng... vâng, bất hợp tác thế nào? bác ấy đã yêu cầu triều an những gì, và những gì họ không chịu làm hay không đồng ý. Bác đọc bài của bác ấy có biết sự bất hợp tác của bên Triều An là từ chối hay làm những gì không? Bản thân em không phải là sales nên tránh hiểu lầm. Em cũng như các anh em SFC, sẵn sàng giúp đỡ anh em gặp khó khăn. Nhưng không giúp thì thôi, giúp thì phải ra là giúp bác ợ. Muh muốn thế anh em cũng cần biết rõ hơn chứ em chẳng bắt bẻ ai. Em đã nói rõ trong bài của mình là góp ý với bác ấy chứ không có một lời bắt bẻ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
em vừa gọi điện cho Minh Kỳ, và xác nhận có vụ việc này và sẽ lên để giải thích cụ thể với các bác....