Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Q.12 bây giờ tách thửa vĩa hè mỗi bên 3m, vĩa hè bắt trồng me chua, điện âm, lắp camera, cột nước chữa cháy, bảng hiệu xe bao tấn vào, ... hạ tầng kỹ thuật tiêu chuẩn 5*
Hạ tầng các bác trên quận làm như mứt mà bắt dân thế lọ thế chai.... nản

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Q.12 bây giờ tách thửa vĩa hè mỗi bên 3m, vĩa hè bắt trồng me chua, điện âm, lắp camera, cột nước chữa cháy, bảng hiệu xe bao tấn vào, ... hạ tầng kỹ thuật tiêu chuẩn 5*
Điện ăm, cột cc là hao thôi, còn thứ kia rẻ mà

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Bác Kiệt cho tui hỏi
năm nào sẽ có luật đất đai mới
Nếu đất XDM và đất HH dc phép phân lô thì giờ hạ tầng yêu cầu có thay đổi gì nhiều không?, bên Q12 vẫn tách dc đất XDM hả bác?
Hiện nay mới chỉ cho 1 số khu vực phân lô lại thôi pk bác ?
Thanks bác

Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Bác Kiệt cho tui hỏi
năm nào sẽ có luật đất đai mới
Nếu đất XDM và đất HH dc phép phân lô thì giờ hạ tầng yêu cầu có thay đổi gì nhiều không?, bên Q12 vẫn tách dc đất XDM hả bác?
Hiện nay mới chỉ cho 1 số khu vực phân lô lại thôi pk bác ?
Thanks bác
Đất xây dựng mới và đất hỗn hợp vẫn chưa cho tách thửa với QĐ 60, nghe đồn 2020 sẽ có hướng dẫn cho tách thửa đất xây dựng mới, khi thì trường đất đai đứng lại và giảm nhiệt thì sẽ cho tách đất xây dựng mới

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Thông tin mới
https://m.plo.vn/thoi-su/dat-hon-ho...o&utm_medium=zalo&utm_campaign=zalo&zarsrc=10
Đất hỗn hợp, xây dựng mới có khả năng tách thửa được pk bà con?
Vậy là cởi trói 'XD mới' rồi, còn qui hoạch thì dĩ nhiên là phải tuân thủ: % đường gt, trường học, cv .... mấy cái dính cái này thì làm sao lên sổ lên thổ được, chỉ cởi cho vụ tào lao 'xd mới' là bà con ăn mừng rồi, mình cũng nghe dư luận rồi, chắc sang 2020 là vô số dự án q9 đc lên thổ ra sổ.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Cho lên thổ cư, cho phép xd là ok lắm rồi gỡ nút qđ60, còn dự án đảm bảo hạ tầng theo qui hoạch chung thì tại sao không cho phép, nó còn ok hơn mấy ô tự xây nữa mà chả có cái hạ tầng gì! thôi ai dính dáng cứ vui cái đã