Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:QuyVIP: nếu đi ngang tiện đường xác minh giùm trường hợp này

Mr. Đàm Cả Tú nói:
storm_auto nói:
Mr. Đàm Cả Tú nói:
- Nhờ Bác QuyVIP đang trên đường xuyên Việt hoặc Bác nào trong XNL ở lân cận khu vực này xác minh giùm cho em hoàn cảnh thương tâm này -
http://vnexpress.net/gl/doi-song/2011/07/gia-canh-bi-dat-cua-4-dua-tre-ngheo-mat-me/
Chết, tự nhiên làm loãng cái thớt của bác Đàm

ủa, mà xác minh làm gì bác ơi? Bác có kế hoạch gì chăng?
- Định giúp cho các cháu 1 phần nhỏ vượt qua cung đoạn khó khăn này , nhưng ngán mấy ông nhà báo quá nên nhờ anh em nào có điều kiện thuận lơi , giúp mình xác minh kỹ lại cho khỏi bị ăn quả lừa .
Thường các báo đã lên tiếng thì các cháu sẽ nhận được nhiều sự trợ giúp từ xã hội.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

POLTS nói:
Trời đất, nghèo sao họ đẻ nhiều thế. Em có 2 đứa thấy mệt roài, tội nghiệp mấy đứa nhỏ

Cái vòng lẩn quẩn nó vậy, hoặc phải thoát nghèo, hoặc phải ít con.

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net

Ai biểu nghèo làm chi không có tiền mua nhà nội thành mà ở.Cứ ở tạm bợ gần đừơng ray xe lửa nên mới đẻ nhiều là vậy.(bụng thì đói khó ngủ rồi.....xe lửa nó chạy ngang rầm rầm là thức giấc luôn......quay tới quay lui không biết làm gì............thì làm đại chứ biết làm sao bây giờ............ )
Hay ở chỗ là gái chị nhỏ xíu mà ghánh vác tới năm miệng ăn.Ở địa phương và chòm xóm chắc cũng giúp đỡ nhiều.

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội

Em se confirm lai thong tin cho ca xom khi em den Ha Tinh. Em nhan keo nay bac Dam nhe.

Hạng B2
9/4/11
204
0
0

Kinh nghiệm mấy vụ thế này phải đi thực tế
Nhớ lại ngày nào em đi thực tế vụ cu Trường 6 tuổi nuôi mẹ là cô Mến bị ung thư ở Tây Ninh
Khi lên thực tế thì hoàn toàn khác hẳn, đúng công nghệ lăng xê của báo chí, cu Trường chưa bao giờ nấu đồ ăn cho me cả vì nhà ngoại của nó sát vách, sau khi các mạnh thường quân cho nhiều đồ quá thì xảy ra tình trạng giành giật đồ trong chính gia đình của cô Mến. Cô Mến hàng ngày chỉ nằm trên võng chờ nhận tiền, đồ dùng của mạnh thường quân. nhìn đồ chơi của các mạnh thường quân cho cu Trường mà F1 nhà em còn phải tủi thân... hic hic. Sau khi đi thực tế vụ này nhóm bọn em quyết định chuyển toàn bộ số tiền gom dc cho trường hợp trẻ mồ côi ở Long An.
Tiện có bác QuyVip xuyên Việt ghé xem thực tế vụ này thế nào, nếu cần thiết giúp đỡ thì cho em tham gia với nha bác Đàm?

Last edited by a moderator:
Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội

Em se conrfirm lai thong nay khi em ghe Hatinh.
King_2011 nói:
Nhớ lại ngày nào em đi thực tế vụ cu Trường 6 tuổi nuôi mẹ là cô Mến bị ung thư ở Tây Ninh
Khi lên thực tế thì hoàn toàn khác hẳn, đúng công nghệ lăng xê của báo chí, cu Trường chưa bao giờ nấu đồ ăn cho me cả vì nhà ngoại của nó sát vách, sau khi các mạnh thường quân cho nhiều đồ quá thì xảy ra tình trạng giành giật đồ trong chính gia đình của cô Mến. Cô Mến hàng ngày chỉ nằm trên võng chờ nhận tiền, đồ dùng của mạnh thường quân. nhìn đồ chơi của các mạnh thường quân cho cu Trường mà F1 nhà em còn phải tủi thân... hic hic. Sau khi đi thực tế vụ này nhóm bọn em quyết định chuyển toàn bộ số tiền gom dc cho trường hợp trẻ mồ côi ở Long An.
Tiện có bác QuyVip xuyên Việt ghé xem thực tế vụ này thế nào, nếu cần thiết giúp đỡ thì cho em tham gia với nha bác Đàm?

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

King_2011 nói:
Vụ này em cũng có đi thực tế. Tại xã Ninh Sơn, Hòa Thành Tây Ninh. Cô Mến này dạy trường Ninh Sơn ngôi trường ngày xưa em học cấp 2. Nhà cô Mến cũng gần nhà cô Xuyến hiện giờ. Khi hay tin em chạy vù lên liền, vậy mà còn ngỡ ngàng nữa là.