Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Xin chia buồn cùng gia đình bác. Thế cháu nó có bị lừa nhiều không? Nói thật bác là chả có thằng nào tự dưng về bảo lãnh free vậy đâu. Trừ trường hợp 2 người yêu nhau lâu rồi, rồi người đó về bảo lãnh còn nghe được. Chứ mấy thằng ko có đủ income không bgio bảo lãnh được ai đâu.
Bác chỉ ra em cũng đỡ sợ hơn.
Giờ chỉ lo nó cố Co-sign cho khỏi bị phát giác để làm rách việc ra.
Chả lẽ lại để mất suất 70k chỉ vì mang danh yêu yêu xạo xạo.
Gần nhà em có người bảo là 10 người bảo lãnh thì cả 10 đều lấy 70k rồi, đến khi sang được bên đó thì có 1 trường hợp gọi là ổn khi giữ kết hôn thật thôi.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Minh Muốn được người khác cosign thi mình phải có gì đó làm tin mới được bác. Chứ ai đi cosign cho thằng ất ơ. Việc bảo lãnh qua đây người ta xét kỹ vs nhiều yếu tố lắm bác ơi, chứ ko phải cứ nộp hso la được đâu
Dạ em vẫn tin lập luận của bác.
Mong là Mỹ tất nhiên kỹ.
Chứ bổ tổ con cháu em hoàn cảnh rách rưới, chứ có phải khá khẩm gì cho cam.
Em đã thấy 1 tên vk làm bảo lãnh cho 1 đứa ất ơ vn được rồi, nhưng mà đứa vn thì có bố mẹ ở VN khấm khá, và tên vk kia còn làm được factory Mỹ. Nó bảo lãnh cho sang thôi rồi bố mẹ con này gửi tiền qua nuôi cả 2!
Thằng bảo lãnh làm factory đủ tiền sống chứ làm gì có mà gửi cho việt cộng.
Còn giẻ rách nhà em cơm ăn ko no, thì thật ko có gì để bất kỳ ai chịu mất suất 70k mà cố đấm ăn xôi.
Ko có mấy bác tài giỏi đây thì nhà em đúng là lá rách thành lá nát!

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Nhà
Việt kiều nghèo nhất thì cũng có nhà, xe để chạy. Còn VN thì chỉ thuê nhà đi xe máy thôi.
Xã hội US là xã hội tiêu dùng..
Bank nó cho cái thẻ ( 10K gì đó) cứ ra cà đi ....
Nhà xe thì đa số góp....thấp nghiệp cái nó kéo nhà , kéo xe.....dính vô cá độ , game này kia nữa thì dễ ra đứng đường lắm....
Mức Sống thì chắc cú Sướng rồi...
Tóm lại : Nếu bác có Tiền vừa vừa thì ở VN ok hơn ( ở bên kia thì chủ yếu là cho F1) . Hiện nay đa số VN qua đó có 3 dạng :
1. Đi để cho F1
2. Đại gia , tiền nhiều cho con đi du học ..mua nhà ,,,,kiếm kèo quốc tịch...để bảo lãnh cha mẹ có cái quốc tịch nhưng vẫn làm ăn và ở VN. Cái bài này Tụi Tàu nó làm bên Canada, Úc , US......có gì bất trắc nó bay qua bển.....
3. Trên răng dưới bình xăng, mong qua để đổi đời dù Già và Ko nghề .....

• Like
Reactions: Perenco
Với 2usd/ngày thì khỏi phân bổ gì cho mắc công. Vì chừng đó cũng đâu có đủ 1 bữa ăn.
Ít nhất phải có được 1 số tiền tối thiểu để giải quyết các nhu cầu hàng ngày ăn uống, đi lại, sinh hoạt, nhà cửa, xe cộ...Sau đó nếu dư ra nữa thì lúc đó mới có thể tính chuyện này chuyện kia. Chứ nhu cầu cơ bản còn chưa đáp ứng được thì phân bổ kiểu gì b ơi?

Chính phủ Việt Nam đang tổng thu Ngân Quốc gia bình quân đầu người Dân Việt Nam là 2USD/ 1 người/ 1 ngày, anh ạ

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Chính phủ Việt Nam đang tổng thu Ngân Quốc gia bình quân đầu người Dân Việt Nam là 2USD/ 1 người/ 1 ngày, anh ạ
Mình không thể kiểm chứng nhưng Cứ cho đó là con số chính xác đi, nhưng b thử nhìn vào thực tế? 2$ cứ cho là 50k. B thử nghĩ xem với số tiền này b sẽ chi tiêu như thế nào trong 1 ngày là rõ nhé.

Mình không thể kiểm chứng nhưng Cứ cho đó là con số chính xác đi, nhưng b thử nhìn vào thực tế? 2$ cứ cho là 50k. B thử nghĩ xem với số tiền này b sẽ chi tiêu như thế nào trong 1 ngày là rõ nhé.

Việt Nam đang Tổng thu Ngân sách Quốc gia từ tất cả các nguồn thu được 75 tỉ USD/ 1 năm,

tính bình quân đầu người Dân Việt Nam là 1,93USD/ 1 người/ 1 ngày, anh ạ

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Nhà

Xã hội US là xã hội tiêu dùng..
Bank nó cho cái thẻ ( 10K gì đó) cứ ra cà đi ....
Nhà xe thì đa số góp....thấp nghiệp cái nó kéo nhà , kéo xe.....dính vô cá độ , game này kia nữa thì dễ ra đứng đường lắm....
Mức Sống thì chắc cú Sướng rồi...
Tóm lại : Nếu bác có Tiền vừa vừa thì ở VN ok hơn ( ở bên kia thì chủ yếu là cho F1) . Hiện nay đa số VN qua đó có 3 dạng :
1. Đi để cho F1
2. Đại gia , tiền nhiều cho con đi du học ..mua nhà ,,,,kiếm kèo quốc tịch...để bảo lãnh cha mẹ có cái quốc tịch nhưng vẫn làm ăn và ở VN. Cái bài này Tụi Tàu nó làm bên Canada, Úc , US......có gì bất trắc nó bay qua bển.....
3. Trên răng dưới bình xăng, mong qua để đổi đời dù Già và Ko nghề .....
Chuẩn quá bác.
Có tiền cho con cái qua rồi con có kèo quốc tịch lại đưa được mình sang. Đi được theo diện hạng sang chả phải diện giẻ rách như hôn thú.