Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Xe đẹp nước ngoài bán còn tốt hơn CX5. So sánh giữa Crv, Rogue, Rav4 còn chênh lệch chứ giữa 2 hãng Kia và Mazda tôi chẳng thấy Mazda hơn gì, doanh số tiêu thụ toàn cầu Kia còn gấp đôi Mazda. Ở Việt Nam Sportage cũng được ưa chuộng và xe cũ bán lại rất dễ. Nhưng Thaco lại bán cả Mazda và Kia trong khi muốn đẩy doanh số Mazda đặc biệt dòng CX5 và Mazda 3 để đạt chỉ tiêu tiêu thụ để xây nhà máy sản xuất Mazda xuất khẩu sang đông nam á. Hiện nhà máy Mazda hiện đại nhất có khả năng xuất khẩu giữa Thaco và Mazda đã đi vào hoạt động t3/2018. Nên xin dự đoán Sportage sắp tới được đưa lại về VN.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Do Trường Hải ko phân phối nữa để đẩy cx5 chứ die gì, đợt đầu về ko đủ xe bán
Nhưng công bằng mà nói ngay từ cái nhìn đầu tiên thì CX-5 đã ăn điểm thì giữ nó lại làm gì cho trì trệ và chưa hẳn chỉ 1 phần do CX-5, cả Optima cũng chung số phận vì Mazda6.
Ngay khi Hyundai tung ra Tucson mới thì Sportage chấm dứt liền. Nếu chọn xe Hàn thì kiểu dáng, công nghệ và phiên bản Tucson giết Sportage chết liền rồi :D

Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Đẹp nhưng sao bên mình lại không chuộng như những dòng khác.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Nhưng công bằng mà nói ngay từ cái nhìn đầu tiên thì CX-5 đã ăn điểm thì giữ nó lại làm gì cho trì trệ và chưa hẳn chỉ 1 phần do CX-5, cả Optima cũng chung số phận vì Mazda6.
Ngay khi Hyundai tung ra Tucson mới thì Sportage chấm dứt liền. Nếu chọn xe Hàn thì kiểu dáng, công nghệ và phiên bản Tucson giết Sportage chết liền rồi :D
vậy chắc bác ko để ý thời điểm đó rồi, vừa ra mắt bản All new ở HQ và Mỹ giữa năm thì tháng 10 hay 11/2015 có mặt cơ Vn ngay, so với CX-5 thời điểm đó nó ăn đứt chứ ko thua nhé, cũng tạo ra cơn sốt nhe. Mình nhớ chổ mình đc 3 chiếc 2 đỏ 1 vàng, trong khi cả 1 đống người muốn lấy

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
vậy chắc bác ko để ý thời điểm đó rồi, vừa ra mắt bản All new ở HQ và Mỹ giữa năm thì tháng 10 hay 11/2015 có mặt cơ Vn ngay, so với CX-5 thời điểm đó nó ăn đứt chứ ko thua nhé, cũng tạo ra cơn sốt nhe. Mình nhớ chổ mình đc 3 chiếc 2 đỏ 1 vàng, trong khi cả 1 đống người muốn lấy
Bạn mình mua luôn mà bác 1 trong 40 chiếc lô đầu tiên 2016, thời điểm bác nói là ra mắt ở MTS do bạn mình đi xem và kết nó nhờ hàng ghế sau ngả lưng như RX350, option nhiều với nhìn sơ hao hao giống Porsche nên nó quyết định lấy vào đầu năm 2016 đó.
Bác thấy cả đống người muốn lấy chỉ là do bác nghĩ thôi, chứ nếu nó Hot thì TH dại gì ngừng phân phối sớm trong khi vẫn nhập về nhỏ giọt các xe như Optima, Cadenza hay RIO, kể cả Soul nó cũng đem về thử vài chiếc nhưng chả mấy ai chuộng nên ngưng, còn khách mà thích mẫu đó thì khen nức nở.
Tucson thời điểm đó cũng nhập và khách thì chọn Tucson nhiều hơn vì thế Hyundai mới quyết định ráp để đủ số lượng đáp ứng chứ đâu phải tự nhiên đầu tư nếu mẫu xe nó ế, thị trường nó quyết định doanh số.
TH nó ngừng bán Sportage vào tháng 6/2016 rất sớm vì doanh số quá thấp chưa kể mức giá thời điểm đó vừa bị CX-5 đá, vừa bị Sorento ráp giựt khách luôn thì giữ lại làm gì.