Thảo Luận Chung RẮC RỐI QUÁ

Hạng B1
27/3/06
64
0
0
38
RE: RẮC RỐI QUÁ

Các bác ở SG đã đi qua cầu vượt quang trung đoạn CV phần mềm chưa. Xây dựng như vậy nên khi đi từ QuangTrung thẳng sang Tô Kí phải dừng "đèn đỏ tự quản" ngay giữa cầu cho xe đi từ Bình phước sang BX an sương.

Mà em thấy cái cầu vượt ở trên cũng đâu có dư cái nào đâu. cứ giả định lên đến nữa cầu vượt lại thay đổi ý định muốn rẽ đi đường khác là thấy nó có lý liền à.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: fatboy

Cái hoa thị tốn đất nhiều hơn. PMU18 đã cố gắng giữ đất cho bà con nông dân mà các bác cứ mắng nó...
Không nhiều đâu bác, ở nước ngoài tốc độ lưu thông cao nên người ta làm bán kính lớn, chứ ở VN làm nhỏ lại được (tiết kiệm đất) có sao đâu!

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: hailt

Thừa 2 cầu vượt và mấy đoạn đường đấy, có Chúa mới hiểu cách thiết kế này, mỗi km mấy chục tỉ...và 2 cây cầu vượt là bao nhiêu ???[:eek:] PMU không nghĩ có ảnh chụp phân tích từ vệ tinh ???

Thêm mấy Bác Trùm dự án xây dựng của nhà nước nữa chứ Bác, Công trình càng lớn, kinh phí càng nhiều, càng dể móc ruột, báo đăng có 1 con rạch rộng khỏang 10 mét, mà xây cây cầu cả 100 mét nữa kìa !!!

Các công trình này gọi là:
"...
.. CHO NGÀY NAY, CHO NGÀY MAI, CHO MUÔN ĐỜI SAU..
...." Nhưng không phải cho Nhân dân, mà cho các Bác ấy...

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Hoa gì hay hình gì cũng ko quan trọng bằng biển báo chỉ dẫn hướng các bác ạ, nếu ko tài lạ chỉ có khóc. Có bác nào ở SG lâu lâu mới đi xa lộ Đại Hàn mà rẽ đúng đường để về trung tâm ko? Đặc biệt buổi tối. Thông thường cần phải có chỉ dẫn vẽ trên làn đường & treo trên cao, giữa đường, chữ thật to và phản quang or chiếu sáng = đèn cách chỗ chuẩn bị chuyển hướng khoảng từ 500m đổ lại, còn ở VN có chỗ nào như vậy ko nhỉ? Các bác zoom mấy cái hình ở nước ngoài ở trên sẽ thấy có mấy cái như cổng chào bắt ngang đường để chỉ dẫn hướng.

Signage 1

Signage 2

Đèn xanh đỏ

Nhìn mà thấy buồn cho đèn xanh đỏ ở Đài LS trên xa lộ HN:(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Em cũng đi nhiều lên sân bay NB qua chỗ ngã tư mà bác Nhờ Vợ pót lên nhưng đúng rằng... thì... mà.. là... cũng thấy rất rắc rối lằng nhằng, ko thể nhớ nổi. [&:][&:][&:]. Bây giừ em mới biết tác phẩm của PMU18, thảo nào ...

Hạng C

em nghĩ là chúa cũng không hiểu đâu
cái này chỉ có ông dũng hiểu thôi bác nào có thắc mác tì ra trại giam mà hỏi ông ý
Trích đoạn: lehung

Trích đoạn: hailt

Thừa 2 cầu vượt và mấy đoạn đường đấy, có Chúa mới hiểu cách thiết kế này, mỗi km mấy chục tỉ...và 2 cây cầu vượt là bao nhiêu ???[:eek:] PMU không nghĩ có ảnh chụp phân tích từ vệ tinh ???

Thêm mấy Bác Trùm dự án xây dựng của nhà nước nữa chứ Bác, Công trình càng lớn, kinh phí càng nhiều, càng dể móc ruột, báo đăng có 1 con rạch rộng khỏang 10 mét, mà xây cây cầu cả 100 mét nữa kìa !!!

Các công trình này gọi là:
"...
.. CHO NGÀY NAY, CHO NGÀY MAI, CHO MUÔN ĐỜI SAU..
...." Nhưng không phải cho Nhân dân, mà cho các Bác ấy...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

“Nguyện vọng của dân là Chính phủ tăng thu giảm chi” - ĐB Nguyễn Minh Thuyết (Lạng Sơn) lên tiếng. Ông Thuyết lấy dẫn chứng con đường Kim Liên - Ô Chợ Dừa (Hà Nội) chỉ một đoạn ngắn khoảng 1km đã chi hết 800 tỉ đồng, “còn hơn cả đầu tư xây dựng... tàu điện ngầm”. Theo ông, trong thực tế còn có nhiều con đường chi nhiều như thế, “tiền ngân sách nhà nước nên chi rất... vô tư !
[link]http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=168884&ChannelID=3[/link]

Cái hoa trên dài bao nhiêu các bác?

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Kim liên Ô chợ dừa và các đường nội đô khác tốn hơn nhiều vì bồi thường giải tỏa lớn.
Còn tất nhiên càng tốn thì càng bị xẻ thịt tợn.

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Cái đường Kim Liên-Ô Chợ Dừa ấy thì tôi cũng thấy lạ. Làm bổng nó lên trời chắc không tốn bằng, lại dễ dàng giải phóng mặt bằng bên dưới. Do kế hoạch (có chỉ thị của bác nào đó) có rồi nên chỉ tập trung đàm phán, rải tiền cho xong thôi, không sửa nữa. Tiếc không nói sao cho hết.
Nhưng cái đường vòng, vượt đó thì hơi bị hay đấy ạ. Vài năm nữa là các bác lại kêu nó nhỏ, nó tắc, rằng "bọn" PMU18 lúc thiết kế sao không làm nó to hơn,....
Làm đường to, hiện đại là đúng, chúng ta chỉ không đủ năng lực quản lý và không thể cản nổi việc "chấm mút hút" thôi các bác ạ.

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

Thật là khó chiều lòng tất cả mọi người. Làm mà nhỏ, không hoành tráng thì bảo: " Thời này mà còn làm vậy, không có tầm nhìn chiến lược, lỡ vài chục năm nữa, dân ta nhiều xe otô thì tính sao?" Làm như trên thì bảo là lãng phí, chẵng biết đường nào mà lần.