Thảo Luận Chung RẮC RỐI QUÁ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: RẮC RỐI QUÁ

Trích đoạn: nguyenthuan
Các bác ở SG đã đi qua cầu vượt quang trung đoạn CV phần mềm chưa. Xây dựng như vậy nên khi đi từ QuangTrung thẳng sang Tô Kí phải dừng "đèn đỏ tự quản" ngay giữa cầu cho xe đi từ Bình phước sang BX an sương.
Mà em thấy cái cầu vượt ở trên cũng đâu có dư cái nào đâu. cứ giả định lên đến nữa cầu vượt lại thay đổi ý định muốn rẽ đi đường khác là thấy nó có lý liền à.
Như vậy, trước khi lên cầu vượt, phải có thật nhiều trạm thu phí, mỗi trạm có chức năng khác nhau, cấm hổng được chồng chéo : trạm thu phí đi suốt, trạm "đổi ý", trạm "quẹo vô quán bia", trạm ghé cây xăng, ghé siêu thi, ghé...toa lét :D
Xây, thì xây kiểu cao tốc. Nhưng rủi có xe hư, hổng có chỗ tấp vô sửa, lại chờ cả tỉ 5 xe cẩu mới tới...
Mà hình như, từ nào giờ, tui chỉ mới nghe có kế hoạch 5 năm, hà. Còn kế hoạch cả tỉ 5, chưa nghe, chưa thấy, hổng biết :D Còn "Công trình Thế kỷ" = sau 1 Thế kỷ khởi công, hoàn thành vẻ vang & nghiệm thu được 10%. 90% còn lại : tớ hổng cần biết :D

Tập Lái
2/11/06
15
0
0
RE: RẮC RỐI QUÁ

Trích đoạn: hadohoang

Cái đường nội bài trên thì đi ntn nhỉ các bác. Giờ chưa đi nhưng cứ hỏi trước kẻo đến đấy cứ chạy vòng quanh.

Bác cứ qua trạm thu phí, rẽ phải luôn, sau đó theo biển chỉ dẫn. Tụi em chạy đường đó nhiều rồi (đi lên Vĩnh Phúc), thích lắm vì đường vòng vòng, khá hẹp nhưng rất vắng xe (vì hình như xa hơn cách đi cũ).
Thử đi bác!