Tập Lái
12/9/18
11
2
3
31
Ranger nâng gầm lái có an toàn không?

Dạ thưa các cụ. Chả là hôm rồi em có lift kit nâng gầm 2inch cho con vợ 3.2
Cấu hình xe em bao gồm: Không cản trước, có cản sắt sau, phuộc BP51 + mâm lốp 305/50R20.

Sau khi nâng thì trục láp em như hình, với cao hơn so zin. Vậy khi vận hành liệu có đảm bảo an toàn hoặc ảnh hưởng gì không? Xe em chỉ onroad và cafe, nói không với offroad đồi núi ạ

Last edited by a moderator:
  • Angry
Reactions: LoveMeccedes
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Chạy slalom, zigzag tốc độ 70 km/g đánh lái ngoặc bên phải, bên trái liên tục.....nếu k chạy 2 bánh hoặc k chổng vó ...là ăn toàn .....hè.....Hilux thử ở Mẽo ....chạy có 2 bánh 1 bên hè......

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Nhà sản xuất người ta làm ra cái xe theo tiêu chuẩn.

Mình phá cái tiêu chuẩn đó.

Xong hỏi có sao ko?

Tất nhiên là lúc mới lắp nó chả sao. Nhưng nó sẽ kém bền hơn, vài bữa nó gãy cái này, nứt cái kia, xì dầu chỗ này chỗ kia...

Đang yên lành thích vào ngày lại ra gara sửa cho vui cũng được.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nhà sản xuất người ta làm ra cái xe theo tiêu chuẩn.

Mình phá cái tiêu chuẩn đó.

Xong hỏi có sao ko?

Tất nhiên là lúc mới lắp nó chả sao. Nhưng nó sẽ kém bền hơn, vài bữa nó gãy cái này, nứt cái kia, xì dầu chỗ này chỗ kia...

Đang yên lành thích vào ngày lại ra gara sửa cho vui cũng được.
Đội quân đi bán tải là đội quân thích phá xe nhất mà pác. Em cũng đi bán tải nhưng em phá theo cách khác. Xe có tải trọng 650kg mà em chở 1.200kg ko ah.

Hạng B2
18/10/15
108
67
28
39
Đội quân đi bán tải là đội quân thích phá xe nhất mà pác. Em cũng đi bán tải nhưng em phá theo cách khác. Xe có tải trọng 650kg mà em chở 1.200kg ko ah.
xxx nó lụm bác lần nào chưa nhỉ

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
xxx nó lụm bác lần nào chưa nhỉ
Nó k đem cân thì đố cha nó bắt kiểu j. Thành phần đi bán tải nó "máu ch*" và cũng cập nhật luật gt ở mức khá trở lên đâu phải muốn chẹt ai là chẹt :D.

• Like
Reactions: CD2345