Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
RE: ráp cản sau cho SF có cảm biến lùi

Hi mỳ, cái này mua ở chợ giời, thiệt hại khoảng 2-300kvnd gì đó. tớ chưa mua nhưng có chú Ăn khoaihn mua rồi đấy.

Trích đoạn: meebo

Trích đoạn: hunguyen123

Bác Hùng ơi, cái này hết bao nhiêu tiền? Xe em bị bác 2B xước mất xừ rồi. Bác nào ở HN biết chỗ nào có bán ko, em nhất quyết fải dán cái này :mad:
:mad:

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

"Sanh kiu" bác Bô, em sẽ ra chợ trời xem sao.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Meebo chịu khó luyện tay lái đi, lắp thêm cái gì vào SF thực sự là rất khó. Bodykit được chế tạo riêng cho SF, nhiều người đã thấy là không làm cho em nó đẹp thêm lên, mấy cái thứ bumper như vậy theo mình là ko nên dán. Cái chính vẫn là lái nhiều sẽ quen:D.
Ra Tết có khi a đang tính tháo bớt một số thứ đây này:D.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: Kienvang

Pác tháo gì thì để lại cho em nhé :):). Em thì không khoái cái cản sau cũng như rút rivet bảo vệ chữ và đèn nên đi đâu cũng phải chạy ra ngó nghiêng em nó liên tục. Em chỉ kết cái bậc lên xuống của mobis thôi, nhìn nó đẹp và sang. Còn lại những cái khác lắp ngoài em nhất quyết không động gì cả ngoài bảo vệ gương. Pác Huy 199 Minh Khai cho em hỏi đã có signal trên gương về chưa để em qua xem và lắp rồi còn làm bảo vệ gương cái. Cứ chờ cái đèn của pác mà mấy thằng đạo chích nó cứ ngắm ngía cái gương của em thì mệt lắm.:D:D:D:D

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

hề hề, bác Kiến độ nhanh quá trời nên bây giờ thấy xe nặng quá phải tháo bớt ah.bác mà vứt cái cảm biến áp suất lốp thì gọi em nhé. :D

@mỳ, cái miếng dán nho nhỏ chống xứoc tớ thấy cũng đẹp đấy, rất nhẹ nhàng mà hơi... chóa lóa. nếu lắp sau cái này mà ông chủ để thêm bộ ria thì rất complete.
Trích đoạn: Kienvang

Meebo chịu khó luyện tay lái đi, lắp thêm cái gì vào SF thực sự là rất khó. Bodykit được chế tạo riêng cho SF, nhiều người đã thấy là không làm cho em nó đẹp thêm lên, mấy cái thứ bumper như vậy theo mình là ko nên dán. Cái chính vẫn là lái nhiều sẽ quen:D.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

@hungnguyen123: cản sau của bác xấu quá! theo em nên bỏ ra đi, lắp mấy cái đó vào xấu xe lắm bác ạ! Xe đã có bảo hiểm rồi lắp làm gì ! Xe em dán chữ " xe đã có bảo hiểm xin hôn thoải mái miễn phí " Thế là cứ chú ý đọc chẳng thàng nào dám hôn!:D:D:D Còn khi lùi đã có cảm biến rồi bác ạ ! Em được cái tai thính nên tít cái là chân phải đã để lên phanh rồi :D:D:D

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: nhh2811

@hungnguyen123: cản sau của bác xấu quá! theo em nên bỏ ra đi, lắp mấy cái đó vào xấu xe lắm bác ạ! Xe đã có bảo hiểm rồi lắp làm gì ! Xe em dán chữ " xe đã có bảo hiểm xin hôn thoải mái miễn phí " Thế là cứ chú ý đọc chẳng thàng nào dám hôn!:D:D:D Còn khi lùi đã có cảm biến rồi bác ạ ! Em được cái tai thính nên tít cái là chân phải đã để lên phanh rồi :D:D:D
Em thì bất kỳ khi nào lùi cũng để chân lên bàn phanh:D. Mặc dù có cảm biến lùi nhưng đầu vẫn xoay như chuồn chuồn, đảo qua đảo lại quay trước quay sau. Cẩn tắc vô áy náy mà:D

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Cảm ơn tất cả cac bác đả có ý kiến đóng góp,em đã làm theo lời khuyên của các bác và giải quyết xong 2 troube kể trên:
1.Vụ đồng hồ thời gian : em tháo cọc bình rồi gắn lại ok liền.
2.Vụ cảm biến lùi em tháo bỏ cái cản sau: hết kêu luôn,hihihi,thích quá.
nhờ sự chỉ dẩn của các bác em đã giải quyết xong vấn đề của em rồi
nhân đây gửi lời cảm ơn đến bác HDLI230,bác Kiến vàng,bác LPL,bác nhh2811,bác beautolover,bác hieuauto,bác meebo,cùng tất cả các bác khác nữa,chào đoàn kết và thân ái.

@meebo :
Bác Hùng ơi, cái này hết bao nhiêu tiền? Xe em bị bác 2B xước mất xừ rồi. Bác nào ở HN biết chỗ nào có bán ko, em nhất quyết fải dán cái này
>>>cái này trong này bán có hai loại loại ngắn 200k,loại dài 240k,nếu ở ngoài đó không có để em mua gửi ra cho bác nhé.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Bác Hunguyen123 mà làm chủ tịch Phường thì con dân được nhờ nhiều lắm. Bác tiếp thu và chỉnh sửa sai lầm quá nhanh. Cầu mong bác làm quan phụ mẫu ở huyện đảo Trường Sa.