Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
RE: ráp cản sau cho SF có cảm biến lùi

Tks bác Hùng. Em chắc ngoài HN cũng có bán thôi. Nếu ko có ra tết em sẽ nhờ bác vây. Ko thì đề em đợi bác KV rỡ bớt cái gì ra thì xin luôn đỡ tốn kém hình như bác KV ko thích quả bodykit cũ nữa rồi.:D:D. Bác KV cho em đặt cục gạch trước nhé (nếu bác cần thanh lý)

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Không hiểu các bác gắn thế nào ấy, chứ em vẫn gắn mà có bị như các bác đâu... gắn cản đuôi xe tuy có làm giảm bớt vẻ sang trọng của SF, nhưng với tình hình giao thông đường phố thời nay, có cái cản như thế cũng thật tốt, nếu lỡ có bị mấy chiếc xe máy ủi từ sau tới cũng không ảnh hưởng gì đến cái cản zin bằng nhựa (rất dễ trầy xước và dễ vỡ). Cũng giống như việc đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy, tuy nó có che mất mái tóc bồng bềnh, lãng tử được chăm chút rất kỹ của vài bác... nhưng nhờ nó mà tính mạng được an toàn hơn thì vẫn hơn chứ các bác nhể!
Đây chỉ là thiển ý của em, mỗi người mỗi sở thích và cảm nhận khác nhau mà!

Tập Lái
29/8/07
5
0
0

@muakskisses: Em cũng đi khá nhiều loại xe rồi, xe nào cũng gắn cản sau nhưng cứ đến hãng bảo dưỡng là y như rằng họ khuyên nên gỡ ra, không ảnh hưởng đến gì gì đó, đại loại là chỗ bác bắt mấy con bu lông vào ấy????? theo em nghĩ họ nói cũng có lý, các bác chek giúp em có phải không

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

ke...ke...Bác KV mà có tháo bớt đồ a khỏi xe thì bán lại cho e cái bậc lên xuống nhé :D:D:D

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Bác ơi,
không hỏng cái cản zin nhưng hỏng sát xi đấy.
Cái cản sắt bắt vào sát xi, khi có va chạm thì xung lực truyền thẳng vào vào sát xi làm cho sát xi biến dạng.
Sát xi biến dạng thì lôi thôi đấy.

Trích đoạn: muakskisses

Không hiểu các bác gắn thế nào ấy, chứ em vẫn gắn mà có bị như các bác đâu... gắn cản đuôi xe tuy có làm giảm bớt vẻ sang trọng của SF, nhưng với tình hình giao thông đường phố thời nay, có cái cản như thế cũng thật tốt, nếu lỡ có bị mấy chiếc xe máy ủi từ sau tới cũng không ảnh hưởng gì đến cái cản zin bằng nhựa (rất dễ trầy xước và dễ vỡ). Cũng giống như việc đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy, tuy nó có che mất mái tóc bồng bềnh, lãng tử được chăm chút rất kỹ của vài bác... nhưng nhờ nó mà tính mạng được an toàn hơn thì vẫn hơn chứ các bác nhể!

Hạng B2
14/5/07
148
17
18

Em lắp cản sau không thấy cảm biến kêu, vì khi lắp đã thử cẩn thận rồi. Em lắp loại ống inox đơn giống của Escape, để mai em post ảnh lên sau. Trông cũng gọn gẽ lắm. :). Chiều qua em đi trên cầu T.Long bị một chú Ỉn đâm vào mông rầm 1 cái, tưởng thôi rồi lượm ơi!!! Em ép ngay chú Ỉn vào lan can cầu, hai anh em nhảy xuống thì thấy chú lái xe mặt xanh như đít nhái, xin lỗi rối rít,... Kiểm tra xe mình không sao, xe chú kia vỡ cản trước tại sát đèn sương mù! Thế là tha cho chú kia, bụng thấy thoả mãn với cái ống inox 2 ly rưỡi của mình quá

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Ko nên lắp cản inox trước sau với SF một tí nào các bác ạ ! Nó xấu thậm tệ! Bỏ một đống tiền ra mua em SF rồi lắp cản inox, thật tình ko hiểu các bác ra sao nữa?:mad:

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Trích đoạn: Anhkhoai_hn

Em lắp cản sau không thấy cảm biến kêu, vì khi lắp đã thử cẩn thận rồi. Em lắp loại ống inox đơn giống của Escape, để mai em post ảnh lên sau. Trông cũng gọn gẽ lắm. :). Chiều qua em đi trên cầu T.Long bị một chú Ỉn đâm vào mông rầm 1 cái, tưởng thôi rồi lượm ơi!!! Em ép ngay chú Ỉn vào lan can cầu, hai anh em nhảy xuống thì thấy chú lái xe mặt xanh như đít nhái, xin lỗi rối rít,... Kiểm tra xe mình không sao, xe chú kia vỡ cản trước tại sát đèn sương mù! Thế là tha cho chú kia, bụng thấy thoả mãn với cái ống inox 2 ly rưỡi của mình quá
Chúc mừng bác đã có sự lựa chọn đúng đắn! Xấu 1 tí nhưng an toàn vẫn hơn bác nhể!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: bovo03

Bác ơi,
không hỏng cái cản zin nhưng hỏng sát xi đấy.
Cái cản sắt bắt vào sát xi, khi có va chạm thì xung lực truyền thẳng vào vào sát xi làm cho sát xi biến dạng.
Sát xi biến dạng thì lôi thôi đấy.

Trích đoạn: muakskisses

Bác Anh khoái Hà Nội và bác mua nụ hôn ở SG lưu ý phần in đậm của bác bỏ vợ. Các bác gắn cản inox vào sát-xi thì vừa xấu thậm tệ vừa có nguy cơ ảnh hưởng đến sát-xi đấy! Nếu các bác tháo ra sẽ có hai cái lợi vô cùng to lớn:
- Xe giữ nguyên bản, đẹp hơn.
- Anh toàn cho kết cấu xe. Trong trường hợp cản trước hoặc sau bị đâm thì đã có bảo hiểm lo, xe ko vấn đề gì;)
Xin các bác, các bác tháo ra cho anh em chạy SF được nhờ;) Cái này không còn gọi là thẩm mỹ riêng nữa các bác ạ, mà có thể kết luận là một sự lựa chọn hết sức sai lầm!

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Kienvang có ý kiến:
Xin các bác, các bác tháo ra cho anh em chạy SF được nhờ...
Sao tháo ra thì các anh em chạy SF được nhờ là sao nhể! Không hỉu!
Trích ý kiến của Kienvang:
Trong trường hợp cản trước hoặc sau bị đâm thì đã có bảo hiểm lo, xe ko vấn đề gì
Không biết các bác nghĩ sao, chứ em thì... chẳng bao giờ mong muốn phải gặp mấy cha bảo hiểm.
- Thứ nhất: cho dù có làm lại không mất tiền thì xe cũng đã mất jin. Cũng có cảm giác xót xa cho vợ 2 của mình
- Thứ hai: mất thời gian để lại xe ở garage và chạy qua lại coi ngó... và trong thời gian này thì không có xe để đi lại.
- Thứ ba: lấy được tiền của bảo hiểm cũng mất khá nhiều thủ tục, làm biên bản này nọ, khai báo tới lui, chụp hình xe, photo giấy tờ... đủ thứ hằm bà lằng, mệt đầu mệt óc, lại mất thời gian quí báu của mình!

Nói như thế, nhưng xe em lúc nào cũng mua bảo hiểm đầy đủ, chủ yếu là để cho yên tâm hơn, phòng những rủi ro mà mình không hề muốn. Chứ mỗi tháng cúng xe, em đều cầu Trời khấn Phật sao cho xe và bản thân mình đừng bị một sứt mẻ nào, dù là nhỏ nhất!