Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Rất cần xin ý kiến về xe Mondeo2.5(chạy luớt)

Trích đoạn: vioswhite

đến nay, e vẫn chưa biết bác Râu nhà mình đi xe gì ? hi hi [8|]

Vẫn toàn chạy xe mượn, he he he

Chưa đủ tiền mua xe mới mừ bác [&:][&:]

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: Cle14

Thật cảm động khi nhận những lời khuyên của các bác .Hôm nay đệ đã lấy rồi >có 2 lý do mà không nghe theo lời các bác dù rằng thấy các bác nói rất đúng và rất nể sự chân tình các bác dành cho đệ.Thứ nhất là cơ hội có một con xe cũng tuơng đối đẳng cấp lại là mới ra mà mình mua secon rất khó . Phí tổn lăn bánh đã có nguời chịu thì đành cố .thứ 2 là trước khi đi học lái xe thì đuợc cậu em nhà có E240 Elegance cho đi nhờ nhiều quá nên cũng thấy thích cái loại gì ít tiền thôi cũng đựoc nhưng mà có ghế da, ốp gỗ , ghế gương kính điện tự động ,số vừa A lại vừa T . Nghe nhìn xịn và hay.điều hòa mát ,không gian chống ồn,quên cái gì xe nhắc cái đấy, mâm đúc phanh ABS & EDB v.v và v.v chứ thành thực là cũng không phân biệt đựơc xe bình dân hay cao cấp khác nhau thế nào .Thôi rồi ván đã đóng thuyền nên anh em ta chẳng bàn có nên mua không mà có lẽ một vài hôm nữa nếu có gì không hiểu đuợc các chức năng (do huớng dẫn Việt mất) thì đệ hỏi các bác dùng Mondeo vậy . Truớc mắt thấy cái này không hiểu --- hay nó in nhầm (xem tại http://www.ford.com.vn/mondeo132cd/thongso.asp ) cái câu này là ra sao Bộ tự nối điện thoại di động trên xe

Cái đó có lẽ là một thiết bị tự nhận dạng điện thoại (loại có chức năng bluetooth) Bác có thể nghe điện thoại của mình bằng hệ thống tai nghe của xe mà không cần giở điện thoại ra.

Hạng B2
21/9/04
171
1
0
53
nhà máy dung cu gia đinh

em mondeo này 19l/100 km chạy phố , có tiền nuôi nó hàng ngày thì việc gì phải mua xe cũ ,chả có gì cũ , rẻ mà ngon cả ...

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

@cle14 Bộ nối điện thoại tự động của Môngđau bác phải mua thêm. Bác mở cốp chỗ để tay sẽ thấy giắc cắm ngay đó, khi cắm bộ chuyển và đt vào đó thì nghe và nói đt sẽ sử dụng hệ thống âm thanh của xe, còn mic thì ngay chỗ đèn chiếu sáng gần kính lái.

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

eo ơi đúng là "Mông đau" 19l/100km. Đúng là có tiền mua xe đã mệt, nuôi em nó còn mệt hơn.

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

nói chung thì xe nào cũng vậy,tốn xăng hay không thì còn thùy thuộc người lái ,em chạy chạy đường trường đều ga ,không phóng nhanh phanh gấp thì chỉ hết 9,6lit/100km.còn trong phố khoảng 14lit.đã chơi otô thì đừng nghĩ đến xăng làm gì ,vì nó cũng k hơn bao nhiêu đâu.cứ tính ra 100km thêm bao nhiêu ,1 năm đi bao nhiêu ,có dùng được cả đời không hay vài năm thì lại phải thay xe khác.quan trong mình bỏ đồng tiền ra ,thì thỏa mãn được ý thích của chính mình thôi.

O.S.P.D
27/1/04
649
982
93
Vietnam

Trích đoạn: son1958

nói chung thì xe nào cũng vậy,tốn xăng hay không thì còn thùy thuộc người lái ,em chạy chạy đường trường đều ga ,không phóng nhanh phanh gấp thì chỉ hết 9,6lit/100km.còn trong phố khoảng 14lit.đã chơi otô thì đừng nghĩ đến xăng làm gì ,vì nó cũng k hơn bao nhiêu đâu.cứ tính ra 100km thêm bao nhiêu ,1 năm đi bao nhiêu ,có dùng được cả đời không hay vài năm thì lại phải thay xe khác.quan trong mình bỏ đồng tiền ra ,thì thỏa mãn được ý thích của chính mình thôi.

Em hoàn toàn đồng ý với bác
. Nhân tiện các bác tư vấn dùm em cái, Mondeo 2.5 đời đầu 2004 (loại chỉ 1 màn hình thôi), chính chủ lái chỉ khỏang 18K km, xe chẳng có va quệt gì mạnh, được kêu giá 30K. Hình như có vẻ hơi cao so với em phía trên phải không các bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Em đang chào giá 29,5 nè bác, nếu bác quan tâm thì alo em

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=287624

Bác nào nói 19l/100km là hơi quá đấy, khoảng 15 thôi, còn đường trường thì ~11 - 12l

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

lúc mới em chạy thì khoảng 11lit sau khi đi khoảng 3vạn thì chỉ còn 9,6lit.khi máy đã trơn chu thì ăn rất ít xăng

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

to MAXUS: Cám ơn bác nhiều nhé ,chắc là bác đã dùng Mon rồi thì mới biết đuợc cái giắc đó vì nó nắm ở cạnh khó nhìn lắm , phải ở ngoài trời chỗ sáng mới nhìn thấy đuợc .Nhưng bác vui lòng cho biết mua cái đó bộ đó ở đâu (đồ theo xe có không bác) có rồi thì có phải cài đặt gì không .Bác làm ơn trao cho chut kinh nghiệm chơi cho nó suớng