Hạng B2
28/5/04
181
3
16
RE: REAL-HOT-SL55-AMG

Bác Lu nói tiêu chuẩn xe(BMW, Mer) ở Mĩ cao hơn châu Âu là sai rồi. Về chất lượng thì xe xuất tại Đức có chất lượng cao nhất. Về trang thiết bị thì do thói quen thị trường, xe bên Mĩ bán theo bộ Options (hơi giống VN), còn xe ở Đức bán ra chưa có trang bị gì cả, chọn món nào tính tiền món đấy, nên có cảm giác trang bị kém hơn. Nhưng tính về số lượng Options được chọn, độ Individuality(?[&:]) thì xe Đức hơn hẳn rồi.
Xe nhập từ Saudi, có xuất xứ Mĩ, chỉ vì lí do rẻ hơn thôi,(rẻ hơn với Cty đứng ra nhập xe), do chênh lệch tỉ giá, do trang bị, đôi khi chất lượng được quảng cáo tới ngừoi tiêu dùng là 'tương đương và hơn xe ở Đức':mad:.
Có một vấn để mà đôi khi các bác quên mất là dịch vụ chăm sóc khách hàng, bảo hành..Nếu mua xe từ Saudi rất có thể các bác bị bỏ qua mất điều này.
Ở Đức thì khi mua xe của Đức người ta ko thích mua xe ReImport(xuất ngược từ Mĩ..etc) đâu các bác, dù giá rẻ hơn.

AC_Milan: sau khi thảo luận chán ở bài CLS(cùng một chiếc xe), tôi đã nói đây là SL55 xịn đời 2003,2004 xuất Mĩ, mà đến giờ bác vẫn khẳng định em này ko phải SL55 vì: 'nội thất ốp ghỗ, ghế da không phải Nappa mà là da thường, cần số bọc da' thì tôi ..:D!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Í Í lâu lắm mới thấy bác real hot Mer xuất hiện . Bác giải thích là em hiểu liền .

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

[8|]em cứ tưởng cái topic của em đặt lộn tên:Dhú hồn là đúng:D:D:D

Tập Lái
30/9/05
2
0
0

Con SL 55 AMG này đúng là zin của bác Dũng, chủ cty Thức Ăn Gia Súc. Nghe đâu Việt Nam sắp có cả Fer nữa

Tập Lái
20/1/07
3
0
0

Dong y voi AC Milan , con SL55 amg that thi o cho mang ca (cua hut gio ben hong) la V12 chu khong phai V8
Tui da mot lan nhin thay con SL55 AMG that o duong Tran Phu
Trích đoạn: AC_Milan

Tuy nhìn bề ngoài thì có vẻ con này là SL 55 AMG, nhưng khi được nhìn nội thất thì theo tôi thì hình như con này không phải là SL 55 AMG thứ thiệt . Vì nếu là SL 55 AMG thì bộ ghế phải là ghế AMG sport, da ghế phải theo đặc trưng của AMG. Nhìn nội thất con xe ở trên, ghế ngồi chỉ là ghế da bình thường, chưa đựơc Nappa leather hay Exclusive Nappa nữa . Thêm nữa dàn ốp gỗ rất đỗi bình thường, khi chơi AMG không ai lại chơi ốp gỗ như vậy . Cần số thì chắc chắn ngần như không phải của SL 55 AMG, vì SL 55 AMG không bọc da như vậy .

Trên đây chỉ là phỏng đóan, đoán mò chơi cho vui, bác nào có ý kiến cứ tự nhiên .

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Hic ! thía iem này mui trần hả các bác ? Có phải nó có mui thép, nhưng có thể lật làm mui trần được không ? iem ngu quá nên mong các bác chỉ giáo cho iem với !!!!!!!!!!!!1

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.964
113
53

Chẳng có gì mới, lục mấy topic ra xem lại chơi. Tình cờ thấy topic SL 55AMG và câu hỏi của bác tran_thuat_lai, em xin ba hoa vài câu chơi cho đỡ buồn.

Chiếc này là SL 55 AMG bác Lai ạ. Tất cả model SL (350 đến 65 AMG) đều là convertible bác ạ. Mui của nó là mui cứng (cứ như bác nói thì em dùng chữ "mui thép" vậy :D). Đã là convertible, bác thích thì trùm cái mui lên, không thích thì hạ cái mui xuống thành xe mui trần.

Thêm tí thông tin về em này. Theo em biết, hiện nay em nó đang bị bệnh rất nặng. Bác nào mua thì cần tìm hiểu kỹ trước khi mua nhé :D:D:D