Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Remote Start/Stop Engine

Tập Lái
27/6/06
29
0
0
www.otosaigon.com
RE: Remote Start/Stop Engine

Các bác buồn cười thế. các bác rút chìa khóa rồi thì làm sao có chú nào vui tính mà lên xe vọt di dc.Vì khi rút chìa khóa thì tay lái khóa cứng rồi mà,he he...Nếu chú nào liều thì chắc cũng lên vỉa hè hay xuống mương thôi.Nếu vậy thì bảo minh chắc không từ chối được bác nhỉ.Bác nào muốn nổ lâu thì máy nổ rôi phải mở khóa ra máy sẽ không tắt.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tôi ở SG,hôm gần đây đi Metro thấy nó có bán bộ khoá cửa xe hơi kèm 01 cái remote giá 140K(cơ sở tư nhân VN sx).Các bác cho hỏi một chút nhé(hỏi giùm cho một ông bác của tôi) :Có bác nào biết các chức năng của bộ khóa này không?Lắp cho xe Kia CD5 có được không?Nơi nào nhận làm dịch vụ này và giá thành công lắp khoảng bao nhiêu ? Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: hcivic

Tôi ở SG,hôm gần đây đi Metro thấy nó có bán bộ khoá cửa xe hơi kèm 01 cái remote giá 140K(cơ sở tư nhân VN sx).Các bác cho hỏi một chút nhé(hỏi giùm cho một ông bác của tôi) :Có bác nào biết các chức năng của bộ khóa này không?Lắp cho xe Kia CD5 có được không?Nơi nào nhận làm dịch vụ này và giá thành công lắp khoảng bao nhiêu ? Cám ơn các bác nhiều.

bác vào lại metro tìm xem địa chỉ cái nhà sx remote đó ở đâu hay số phone bảo nó lại lắp cho mình có tính phí vì đa số các chổ sx và bán đều có thợ lắp cho mình nhất là hàng made in vn

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Em vừa lắp bộ đề máy lock cửa báo trộm hết 900ngàn . Thợ lắp bảo phải nên nhớ "Về số 0 và kéo thắng tay trước khi đề nếu không là nó dọt " . Em chưa thử nó dọt thế nào nhưng như vậy có đúng không các bác ? Có bác nào thử chưa ? (thợ nói là đồ xin nhưng em nghĩ là đồ Tàu, catalogue toàn tiếng Tàu , không có tiếng Anh)

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

ko đúng đâu bác ơi, đơn gỉan là fải về mo và kéo thắng tay thì mới đề được

Bị bấm 1 lỗ
25/1/06
1
0
0

xe của em cách đây 2 năm cũng lắp bộ lock/unlock có đề máy ,nhưng bây giờ nó hỏng mất cái chức năng đề rồi ,ấn đề nó cứ tạch tạch bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp ,hoặc chỉ cho em chỗ nào thợ giành mấy vụ này

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Trich Minhtuan020406:bác vào lại metro tìm xem địa chỉ cái nhà sx remote đó ở đâu hay số phone bảo nó lại lắp cho mình có tính phí vì đa số các chổ sx và bán đều có thợ lắp cho mình nhất là hàng made in vn

Hinh nhu khong co de lai so phone tren san pham,chi co ten Tieng Viet( Sorry cac bac,lai mat bo go Vietkey rui)!

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng

Em không hiểu chức năng chống trộm nó như thế nào ? Trên remote có 4 nút : đóng cửa không còi,đóng cửa có còi,mở cửa,đề máy . Các bác giúp với !

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Mới đi công tác về đọc bài này của các bác mới thấy được nhiều vấn đề với cái vụ khóa và đề từ xa các bác à. Tôi cũng mới nhờ thằng em mua một bộ của Tàu ngoài Hà Nội mang vào chữa kịp lắp nữa - thiệt hại 450K ( của hàng Chí Linh trên phố Thợ nhuộm -HN ) cũng đang tính chọc ngoáy thử cái vụ này vì vợ hai cửa mình đã có khóa trung tâm rồi . Trông cái mã nó cũng hay lam các bác à ( trên hộp toàn chữ tàu - chỉ có ghi là model - 858 ) cũng có 2 bộ điều khiển , một cái còn có cả cái chìa để mình làm cái chìa khóa xe các bác à . Tôi cũng chưa biết chỗ nào lắp ráp cái vụ này đây - đang tính chiều nay ghé qua chỗ bác Hải hỏi cái vụ này á . Có bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo hộ nhé . Thanks

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

Đúng là SG giá rất mắc, HN giá bằng một nửa. Các bác SG tham quá nên ăn vào cả anh em OS. Giá 600 là vừa cả công vì HN chỉ có 500 cả công mà không quen biết.