Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Remote Start/Stop Engine

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Cho hỏi thăm có bác nào xài cái remote có thể đề/tắt máy từ xa không? Tui đang tìm mua và gắn nhưng "no clue".
Thanks!

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
Cái remote có thể dùng để đề máy từ xa. Sau một thời gian, thường là 3 phút, nếu bác không bật chìa khoá điện thì máy tự tắt. Tôi mua bộ này ở phố Trần Nhật Duật, Hà Nội. Giá (cả công lắp) là 800000 VND

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
cám ơn các bác!

ở Saigon có bán cái này không?

Tui thích nhất là mùa hè, trên đưuờng ra xe thì mình start engine truớc và bật máy lạnh sẵn. Khi ra đến xe thì bên trong cũng bớt nóng. So conv.
Thanks!

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Em đang xài bộ này nè:p:p
Nếu để xe ngoài trời mà có bộ này thì tuyệt lắm. Nhất là bây giờ hiện nay trời rất nóng. Nhưng chỉ làm mát được vài phút thôi, nếu muốn phải restart. Bộ này em nhờ người quen gắn tổng cộng hết 1tr2 (luôn công, nhưng xe em lúc đó chưa gắn khoá cửa tự động:D)
Nếu bác cần gắn thì để em hỏi giùm cho. Nghe nói là hàng của TQ hay ĐL gì đó nhưng xài cũng OK lắm.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
Có thể tăng thời gian tắt máy or giảm đi được không các anh?

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Bác nhớ để số trước khi ra khỏi xe nhé :D:D

Đề vô tư luôn, Baỏ minh lại có thêm 1 lý do để từ chối bào hiểm

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
:p:p Bác Hainguyen vui tính quá. Nhưng thật ra bộ điều khiển này tuyệt vời lắm, phải nói là rất "thông minh", khi bác muốn đề máy phải lock cửa, cài thắng tay & đặc biệt là phải để về số 0 (nếu không bảo hiểm đền mệt xỉu lun:p). Do đó, bác ....dole hoàn toàn yên tâm. Còn chuyện tăng thời gian lên thì em chưa hỏi thử. Nhưng chắc cũng phải hỏi vì chỉ có mấy phút qua thì chưa đủ lạnh.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
Hihihi,cái vấn đề cái remote nó thông minh thì em không chắc đâu ? Em đã thử trên chiếc Lancer của bác LQT,xe đang cài số lùi (đỗ dốc mà),ấn nhầm nút lock cửa thành nút "Start :(".Thế là ...[xx(]
Còn cái báo động,khi đã lock cửa,vỗ hoài vào vỏ xe mà chỉ nghe nó báo "boong boong".Bác LQT đã trêu "cũng tuỳ lúc đó chớ,Container tông vào là ò oe liền"
Tuy nhiên,nếu bộ remote còn mới,nó cũng khá nhạy,nhạy đến mức,trời mưa to,sấm cũng to =>cũng ò oe,cả đêm mất ngủ với cái ông bên cạnh [xx(]
Mà bác dole định lắp cho Siena à,em thấy người ta khuyên không nên,vì ECU của Siena không cho phép thì phải [?]