Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Thanks anh Tranhungit tại em ko còn Cruze nên không cập nhật được,chỉ thích nhất mỗi quả nghe lossless, xe em Gen không nghe được,qua mấy xe có màn hình 7321 nghe sướng tê tái

• Like
Reactions: thunx
Tập Lái
17/6/15
29
5
3
53
Sau nhiều ngày nghiên cứu cuối cùng mình quyết định đổi Logo khởi động của màn hình SV 7321 và nâng cấp firmware mới nhất cho nó.
Nguyên liệu:
1. 1 thẻ nhớ Micro SD (thẻ nhỏ) dung lượng 2Gb hoặc 4G (thẻ > 4G thì SV 7321 không nhận đâu nha).
2. Download bộ firmware tại đây: SV7321.7z
3. Giải nén SV7321.7z vào thư mục gốc thẻ nhớ (pass giải nén là: www.otosaigon.com
4. Chuẩn bị 1 hình BMP độ phân giải 800x480.

Xong bắt đầu chiến thôi
1. Copy cái hình ở nguyên liệu 4. vào thư mục __osup__ và đổi tên nó thành bootlogo.bmp
Ở đây mình đang sử dụng hình này có sẵn trong SV7321.7z (các bác có thể sử dụng hình khác nếu thích nhưng phải đúng độ phân giải 800x480 và phải là .bmp 24 bit nha).

2. Rút thẻ nhớ cấm vào học bên trái màn hình SV7321 (Chú ý là học bên trái đối diện mặt mình nhe - không phải học bản đồ đâu).
3. Bắt đầu tiến hành nâng cấp thôi. Bật màn hình SV7321 chọn Setting -> Update -> Chọn System Update (button thứ 2 phía dưới) -> Chọn OK -> Sau đó tít chọn OS, SW, FW rồi chọn OK. Rồi ngồi xem nó update (Nó sẽ chạy 3 lần từ 1% đến 100%, không đụng chạm gì nhe nó sẽ tự chạy hết đến khi nào xong thì USB sẽ tự hát nhạc - cấm sẵn USB có nhạc ở hộp tỳ tay).
4. Nâng cấp MCU tương tự chọn Setting -> Update -> Chọn MCU Update (button thứ 1 phía trên) -> Chọn OK -> Ngồi xem 1% đến 100% là xong (phần này cập nhật hơi lâu tý). Khi nào nhạc tự hát là xong tất cả rồi.

[BCOLOR=#ffff00]Đến đây là xong hết rồi nhé. Bây giờ tận hưởng thành quả đi, xem Video 4K, nghe nhạc lossless, ...[/BCOLOR]

CẢNH BÁO NGUY HIỂM: TRONG LÚC CẬP NHẬT THÌ TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC TẮT MÀN HÌNH VÀ TUYỆT ĐỐI NGHIÊM CẤM TRẺ EM NHẤN NÚT TÙM LUM TÁ LÃ NHA.
Thanhk bác chủ. Xung phong làm chuột bạch đầu tiên. [BCOLOR=#ffff00]Nhà mình 20gb nhạc lossless[/BCOLOR], nghe được là Ok lắm hiii

Tập Lái
30/8/15
3
3
3
63
Mọi người thử cách này của ngochoangimsat Hà nội xem sao:4. Hướng dẫn chỉnh múi giờ sang (GMT+07:00) Bangkok, Hanoi, Jakarta

Phần này nhằm mục đích hầu các cụ bị cái lỗi đồng hồ trên xe nhanh một tiếng hoặc n tiếng do thiết lập mặc định của nhà sản xuất China (GMT+8). Nhiều cụ đã chỉnh được bằng phương pháp vào control panel sửa giờ hoặc import file registry như cháu đã hướng dẫn. Tuy nhiên nhiều cụ gặp tình trạng là vào control panel thì không cuộn được xuống phần GMT+7 hoặc cuộn tới nhưng xám mất phần apply, một số cụ thì khi import registry máy treo cứng không thực hiện được. Nhận thấy khó khăn của các cụ nay cháu xin phép tạo sẵn một file exe để làm tự động cho các cụ.

+ Link tải về: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HWGpSaUlqU2djUFU/edit?usp=sharing
+ Chạy:
- Giải nén được một thư mục TimeZones, các cụ copy cái thư mục này vào thẻ nhớ \StorageCard\Timezones
- Chỉnh đường dẫn của phần mềm dẫn đường về \StorageCard\Timezones\Timezon es.exe
- Bấm nút Navi trên đầu như chạy phần mềm dẫn đường, DVD sẽ tự khởi động lại và múi giờ của các cụ sẽ chuyển sang GMT+7. Nếu DVD không tự khởi động được thì các cụ giúp em nó nhờ chọc tăm vào cái lỗ của em nó.

• Like
Reactions: tranhungit
Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Bác Bách ơi, em order 1 bộ nhé. Em ở Q.7, khi nào hàng về bác hú, em mang xe qua cho bác lắp nhé.
Em Quang / 0908000551

Tập Lái
17/6/15
29
5
3
53
Mọi người thử cách này của ngochoangimsat Hà nội xem sao:4. Hướng dẫn chỉnh múi giờ sang (GMT+07:00) Bangkok, Hanoi, Jakarta

Phần này nhằm mục đích hầu các cụ bị cái lỗi đồng hồ trên xe nhanh một tiếng hoặc n tiếng do thiết lập mặc định của nhà sản xuất China (GMT+8). Nhiều cụ đã chỉnh được bằng phương pháp vào control panel sửa giờ hoặc import file registry như cháu đã hướng dẫn. Tuy nhiên nhiều cụ gặp tình trạng là vào control panel thì không cuộn được xuống phần GMT+7 hoặc cuộn tới nhưng xám mất phần apply, một số cụ thì khi import registry máy treo cứng không thực hiện được. Nhận thấy khó khăn của các cụ nay cháu xin phép tạo sẵn một file exe để làm tự động cho các cụ.

+ Link tải về: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HWGpSaUlqU2djUFU/edit?usp=sharing
+ Chạy:
- Giải nén được một thư mục TimeZones, các cụ copy cái thư mục này vào thẻ nhớ \StorageCard\Timezones
- Chỉnh đường dẫn của phần mềm dẫn đường về \StorageCard\Timezones\Timezon es.exe
- Bấm nút Navi trên đầu như chạy phần mềm dẫn đường, DVD sẽ tự khởi động lại và múi giờ của các cụ sẽ chuyển sang GMT+7. Nếu DVD không tự khởi động được thì các cụ giúp em nó nhờ chọc tăm vào cái lỗ của em nó.
Làm chán rồi, không ăn thua, chỉ còn một cách mua bản quyền rồi chạy trên 7321 như mấy bác nói thì hết ngay.

Tập Lái
29/3/13
9
1
3
Thanks bác tranhungit, e đã tải phần mềm theo link của bác, làm trình tự theo bác hướng dẫn mà khi em set map xong màn hình đứng đen thui luôn. Như vậy là bị sao vậy bác, hixx. Nhờ bác giúp dùm e với.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Thanks bác tranhungit, e đã tải phần mềm theo link của bác, làm trình tự theo bác hướng dẫn mà khi em set map xong màn hình đứng đen thui luôn. Như vậy là bị sao vậy bác, hixx. Nhờ bác giúp dùm e với.
Cai nay cho 7321 tự nhiên cài cho 720 là chết rồi,phải gửi qua bên kia người ta cái lại nữa.Hic ,tốn tiền nữa,anh Trungit đã ghi rõ cho là 7321 mà

Tập Lái
29/3/13
9
1
3
Cai nay cho 7321 tự nhiên cài cho 720 là chết rồi,phải gửi qua bên kia người ta cái lại nữa.Hic ,tốn tiền nữa,anh Trungit đã ghi rõ cho là 7321 mà
Vậy phải nhờ bác yeu xe hoi giúp dùm em rùi! hix
Em Bảo nè a Bách. A kiếm giúp em phần mềm dẫn đường cho màn hình em với.

Status
Không mở trả lời sau này.