Hạng D
9/5/09
3.405
16.003
113
@longnx em không biết nên hỏi thiệt chứ đâu có dọa dẫm gì.

Máy em mới cài WinKFP và NCS thôi chứ ISTA P thì chưa chạy ổn lắm, mà em chưa có ICOM nên chưa làm được mấy module phức tạp.
Em thấy ra gara cắm ICOM vào xe em lên mấy cục báo lỗi nên mới tính đưa chung I Level cho nó đẹp đội hình đó thôi, và hy vọng chạy ổn định.

CIC em giờ muốn flash lên để gắn Combox thì nên xài soft nào ạ?
Em cũng đang tính về lại VO nguyên bản và dùng SSD để code mấy cái linh tinh khác vào. Mà cứ run lỡ làm sao thì tèo nguyên ôộ :-(

• Like
Reactions: kenpham and NghiMi
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Em đã swap con eeprom của cluster zin sang cluster cần thay. Mọi thứ ổn, tuy nhiên cái vòng cc ở cluster mới em test thì nó ko chạy lên trong khi lúc trc test khi mua về nó lên bình thường. Ko biết con eeprom này nó quản lý những gì, việc thay eeprom có ảnh hưởng gì ko bác @longnx ?

Tập Lái
14/7/16
28
36
13
36
Vâng, bác gặp vấn đề ở đâu em sẽ comment ở đấy
Hôm nào nhờ anh code hộ e cái chức năng cửa hít nhé, trước nó hít giữ lắm mà giờ lúc hít lúc không
Có bao nhiêu mấy tay S7 hít hết rồi
S3 giờ nó bị lờn hay sao ấy.nắm tay nó dắt lên mà nó cũng ko lên nữa...))
Hèn gì bữa trước thấy a Moon nâng cấp cửa hít, vài hôm sau thây toàn Hot Girl ngồi xe...))

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Em đã swap con eeprom của cluster zin sang cluster cần thay. Mọi thứ ổn, tuy nhiên cái vòng cc ở cluster mới em test thì nó ko chạy lên trong khi lúc trc test khi mua về nó lên bình thường. Ko biết con eeprom này nó quản lý những gì, việc thay eeprom có ảnh hưởng gì ko bác @longnx ?
CC của bác có chạy không ?

• Like
Reactions: kami_kaze
Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Hôm nào nhờ anh code hộ e cái chức năng cửa hít nhé, trước nó hít giữ lắm mà giờ lúc hít lúc không
Có bao nhiêu mấy tay S7 hít hết rồi
S3 giờ nó bị lờn hay sao ấy.nắm tay nó dắt lên mà nó cũng ko lên nữa...))
Hèn gì bữa trước thấy a Moon nâng cấp cửa hít, vài hôm sau thây toàn Hot Girl ngồi xe...))
Hít không cần code, Hít đơn giản chỉ là mô tơ xoay tròn hoặt động bằng cơ hoàn thiện hành trình khi cửa cần vào đúng gờ. Bác kiểm tra lại mô tơ cửa hít.

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
@longnx em không biết nên hỏi thiệt chứ đâu có dọa dẫm gì.

Máy em mới cài WinKFP và NCS thôi chứ ISTA P thì chưa chạy ổn lắm, mà em chưa có ICOM nên chưa làm được mấy module phức tạp.
Em thấy ra gara cắm ICOM vào xe em lên mấy cục báo lỗi nên mới tính đưa chung I Level cho nó đẹp đội hình đó thôi, và hy vọng chạy ổn định.

CIC em giờ muốn flash lên để gắn Combox thì nên xài soft nào ạ?
Em cũng đang tính về lại VO nguyên bản và dùng SSD để code mấy cái linh tinh khác vào. Mà cứ run lỡ làm sao thì tèo nguyên ôộ :-(
- Vụ mấy cái ECU màu đỏ đấy hiện chưa giải quyết được. Bác phải sống chung với nó.
- Bác muốn retrofit Combox thì không cần giải quyết CIC, giải quyết combox là OK.
- Bác cứ code bình thường. Không sao đâu bác. VO thì không có vấn đề gì. Chỉ có ngày tháng sản xuất là cần phải đúng vì toàn bộ phần mềm của xe căn cứ vào ngày tháng sản xuất để đẩy phần mềm phù hợp vào. Bạn em F30 đã có người cháy mặt điều hòa do F30 trước và sau tháng 9 năm 2012.

• Like
Reactions: Richievn
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
CC của bác có chạy không ?
hiện tại nó ko chạy.
Em check VO của xe thì chỉ có option $540 chứ ko có $541, nhưng mà vào trong KOMBI check thì toàn thấy nói đến active cruise control.

Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
hiện tại nó ko chạy.
Em check VO của xe thì chỉ có option $540 chứ ko có $541, nhưng mà vào trong KOMBI check thì toàn thấy nói đến active cruise control.

Ý bác Long là CC chạy nhưng trên cluster có chạy bình thường không.