Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
chưa dược bác ơi, e tính cả công ship về đã ngoài 1k rổi, chưa kể e cũng ko tự làm được như bác nên phải ra long thịnh, nó hét mấy củ tiền công lắp đặt cơ ạ
Canh t7 hay CN qua Minh nó làm cho, chắc 1 ngày là xong...kkk

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Haizzz, vô tình vào đọc được topic này..........

1. Nếu ít tiền, các bác có thể mua Tophifi của E60 pre LCI, rất rẻ trên ebay.
2. Nhiều tiền hơn thì mua Dirac.
3. Nếu xe đã có NBT thì không nên mua Dirac - Individual chỉ đi với CIC hoặc CCC (Mask)
4. Có NBT thì nên lên Harman kardon hoặc Bang Olufsen.
5. Nếu Tophifi mà các bác nghe không thấy hay thì có nghĩa là đã sai ở đâu đó ví dụ: Mất bass hàng ghế sau, âm thanh nghe không căng, không rộng, Bass mỏng. Em chắc chắn các bác sẽ gặp các vấn đề này.

Em đã làm rất ....rất nhiều, cả cho bản thân và cho bạn bè từ NBT, Cruise control , hắt kinh, loa , cốp điện , đồng hồ M, đèn full led, đèn hậu led, sửa lỗi SOS, FM chẵn, coding các loại vân vân và vân vân từ E đến F (trừ E46)

Các bác cần gì thì cứ đặt câu hỏi, em nghĩ là em sẽ trả lời được cho các bác.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Haizzz, vô tình vào đọc được topic này..........

1. Nếu ít tiền, các bác có thể mua Tophifi của E60 pre LCI, rất rẻ trên ebay.
2. Nhiều tiền hơn thì mua Dirac.
3. Nếu xe đã có NBT thì không nên mua Dirac - Individual chỉ đi với CIC hoặc CCC (Mask)
4. Có NBT thì nên lên Harman kardon hoặc Bang Olufsen.
5. Nếu Tophifi mà các bác nghe không thấy hay thì có nghĩa là đã sai ở đâu đó ví dụ: Mất bass hàng ghế sau, âm thanh nghe không căng, không rộng, Bass mỏng. Em chắc chắn các bác sẽ gặp các vấn đề này.

Em đã làm rất ....rất nhiều, cả cho bản thân và cho bạn bè từ NBT, Cruise control , hắt kinh, loa , cốp điện , đồng hồ M, đèn full led, đèn hậu led, sửa lỗi SOS, FM chẵn, coding các loại vân vân và vân vân từ E đến F (trừ E46)

Các bác cần gì thì cứ đặt câu hỏi, em nghĩ là em sẽ trả lời được cho các bác.
Chà cao thủ xuất hiện rồi. Em đang chuẩn bị đè em cluster có cc point ra hàn chíp blank để nạp lại VIN. Bác chỉ em chút, sau khi thay eeprom blank thì mình có cần nạp vin bằng tool32 ko hay là cứ cắm cluster vô xe là được?

• Like
Reactions: koudanshi
Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Việc sử dụng tool32 và việc tháo eeprom rồi nạp lại VIN mệt mỏi và vất vả. Theo em như thế này: Bác ra gọi một đồng chí chuyên tua đồng hồ, bảo đồng chí đó tháo eeprom của đồng hồ cũ và thay sang đồng hồ có cruise control. Mất 15 phút, bác vừa có đồng hồ có cruise control, trùng số vin và công việc nhẹ nhàng là lắp đồng hồ vào.

• Like
Reactions: 325iE46 and kenpham
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Việc sử dụng tool32 và việc tháo eeprom rồi nạp lại VIN mệt mỏi và vất vả. Theo em như thế này: Bác ra gọi một đồng chí chuyên tua đồng hồ, bảo đồng chí đó tháo eeprom của đồng hồ cũ và thay sang đồng hồ có cruise control. Mất 15 phút, bác vừa có đồng hồ có cruise control, trùng số vin và công việc nhẹ nhàng là lắp đồng hồ vào.
Em ko quen ai tua đồng hồ. Với cả em chỉ sợ thợ nó tháo con eeprom zin của em ra hỏng 1 cái là em mất cả chì lẫn chài :(( chứ cách này mà suôn sẻ thì quá tuyệt.

Tập Lái
6/12/14
21
23
3
46
Hanoi, Vietnam
Nếu lo thì bác bảo người ta copy dữ liệu cũ ra back up cho chắc. Người ta đã làm nghề tua đồng hồ thì cái con eeprom của bác là con muỗi. 25$ 10 con.....nhiều lắm, làm suốt.

• Like
Reactions: kenpham
Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
Chà cao thủ xuất hiện rồi. Em đang chuẩn bị đè em cluster có cc point ra hàn chíp blank để nạp lại VIN. Bác chỉ em chút, sau khi thay eeprom blank thì mình có cần nạp vin bằng tool32 ko hay là cứ cắm cluster vô xe là được?
Lên thớt mới đi bác.

Không thì đợi em mở hàng cho nhé ^_
Retrofit - Nâng cấp loa top hifi cho BMW Serie 5 E60