Hạng D
21/9/10
1.938
11.103
113
Chạy phố xá bình thường gặp đèn hay phải dừng thì 5 giây trở lên về N là được rồi.
Không về N thì dầu sẽ giảm tuổi thọ nhanh hơn và tốn nhiên liệu hơn. Về N không làm hỏng xe hơn, không mất an toàn hơn.
tiết kiệm đc bao nhiêu hả anh? Bỏ gần 2 tỉ mua cái xe mà tiết kiệm mấy giọt xăng haizzz

Hạng D
21/9/10
1.938
11.103
113
Bác cứ đùa, vnexpress làm méo gì có kỹ sư, toàn nhà báo đi dịch lại từ chỗ khác. họ đưa dẫn chứng từ popularmechanics.com. Cụ thể dưới đây:
- http://www.popularmechanics.com/car...driving-will-you-damage-your-engine-11413677/
- http://www.popularmechanics.com/cars/a24615/how-manual-and-automatic-transmissions-work/
"The point: Regardless of whether your throttle is actually stuck or you're just mistakenly slamming on the gas, the answer is to put the car in neutral. If the throttle is truly stuck, shifting into neutral will prevent the car from accelerating. If you're like most sufferers of unintended acceleration—you're just aiming for the brake and missing—then the same is true. You won't be able to accelerate no matter how hard you hit the gas if the car is in neutral."

Lúc dừng về N hay D đều như nhau, về N thì an toàn hơn. Việc khuyến cáo từ nhà sản xuất thì ai chả khuyến cáo như vậy. Intel, AMD, Yến Vi,... nó có khuyến cáo Overclock kô? Dân vẫn overlock ầm ầm có sao đâu. Merc khuyến cáo kô nên lắp thêm gì cho xe, vì sẽ mất BH, các bác vẫn lắp ầm ầm có sao đâu. Còn rất nhiều ví dụ khác....

Chưa kể em phải viết cho to ra ở đây. Là lúc gần dừng đèn đỏ, xe chạy dưới 10km/h, về N để thắng xe êm ái, đỡ giật, lúc chạy thì chuyển sang D. Khác gì với lúc dừng, về N rồi chạy chuyển sang D đâu. Ông nào đọc rồi hiểu sang việc đang chạy chuyển qua lại giữa N và D liên tục thì dẹp nhé. Em kô có nói chuyển qua lại như vậy là kô hại hộp số.
nói chung mình chẳng hiểu cái mục đích đẩy về N chạy trớn của anh để làm gì, chẳng thấy êm ái hay đỡ giận gì cả

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
tiết kiệm đc bao nhiêu hả anh? Bỏ gần 2 tỉ mua cái xe mà tiết kiệm mấy giọt xăng haizzz
Đấy là so với cách vận hành không chuyển ra N anh nhé, để thấy không ra N là dành cho các anh đíu biết gì về hộp số tự động nhưng cứ thích phán

Hạng B2
2/7/07
282
52
28
yahoo.com
Mua ch
Bản C200 2011 của em trong ngăn để đồ bên phụ cũng có một đường gió điều hoà thổi ra khi vặn cái núm trên trần cái ngăn đó, tác dụng là thổi hương thơm khi mình để lọ nước hoa theo xe trong đó. Chả cần C300 mới, em mua lọ nước hoa trong xe ô tô loại ngọt ngào của Pháp để trong đó khi nào có gấu em lại bật lên cho gấu ngất cmn ngây luôn :3dnhinyeu3:
Mua chai nước hoa xịn này ở đâu bác?

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
nói chung mình chẳng hiểu cái mục đích đẩy về N chạy trớn của anh để làm gì, chẳng thấy êm ái hay đỡ giận gì cả
Bác đíu hiểu bản chất vấn đề. Em nói chạy trớn hồi nào mà bác thích nhét chữ vào mồm người khác. Em ghi rõ to là lúc gần dừng đèn đỏ, tốc độ dưới 10km/h thì về N, để đạp thắng cho êm, đỡ giật. Bác đã làm thử chưa? Bác biết lúc đồng hồ hiện 10-15km/h thì xe nó chậm cỡ nào ko? Chắc cách điểm dừng dc chừng chục mét.
Mà lúc đó về N với lúc dừng về N khác méo gì nhau?????

• Like
Reactions: adng
Hạng D
21/9/10
1.938
11.103
113
Đấy là so với cách vận hành không chuyển ra N anh nhé, để thấy không ra N là dành cho các anh đíu biết gì về hộp số tự động nhưng cứ thích phán

đây là kiểu chạy xe cũng những kẻ bần tiện!

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Mua ch
Mua chai nước hoa xịn này ở đâu bác?
Hàng hãng cũng có, hàng ngoài cũng có. Bác đến chỗ nào chuyên đồ chơi xe ô tô ngửi thử mùi nào hấp dẫn thì mua thôi. Nhớ xem cả bao bì nhé, coi chừng lại mua phải Pháp khựa đấy

Hạng D
20/4/06
1.421
1.205
113
Em ko có mec có con nầy chạy trên 300k cây chuối đánh giá dc ko anh
Xe gì cũng được bác trừ for tủn ra vì nó được ca ngợi nhiều lắm rồi. Không cần bác reviews nữa :)

Hạng D
20/4/06
1.421
1.205
113
Hàng hãng cũng có, hàng ngoài cũng có. Bác đến chỗ nào chuyên đồ chơi xe ô tô ngửi thử mùi nào hấp dẫn thì mua thôi. Nhớ xem cả bao bì nhé, coi chừng lại mua phải Pháp khựa đấy
Chai nước hoa đó ở ngoài đâu có bán đâu. Chai đó dùng xong là vất đi luôn chứ nó có cho châm thêm vào đâu.