Hạng B1
31/3/08
64
1
0
45
Chào các bác,như đã hứa hôm nay rảnh rổi nên e mạo muội lập topic có thể sẽ giúp cho bác nào chuẩn bị hoặc sắp cho thuê xe oto có cái nhìn khác và cân nhắc kỹ về nghề này. Em sẽ ko nói nhiều về bản thân và nguyên do sao em đã làm nghề này mà sẽ tập trung chủ yếu nói về hậu trường của những thủ đoạn mà bất cứ người nào,giàu nứt vách có,ẩn thân có,giám đốc cty có,thậm chí cả xxx có thể trở thành lừa đảo và sau lưng có những sự việc khác hoàn toàn với báo chí đã đăng...Và chắc chắn bài này sẽ ít nhiều liên quan đến xxx vì có kiện tụng lung tung và e sẽ ko nói về nghiệp vụ xxx. Những gì e kể e sẽ chịu trách nhiệm với bác Lơ vì hiện giờ vụ án vẫn còn,biên bản vẫn còn và có lẽ sẽ mãi ko có cái kết...Vụ này cách đây gần 4 năm,thời điểm sụp đó trong vòng vài tháng thôi mà trôi nổi ở ngoài hơn 60 chiếc đều bị nạn nhưng ko do 1 người lừa mà rất nhiều dạng như e nói ở trên lừa và tại sao nhiều vậy,đó là do xe "lô" là chủ yếu( khái niệm xe lô là 1 cty lớn có nhu cầu thuê 1 lúc từ 5 đến 10 chiếc phục vụ...). Lúc đó e bị dính khoảng 3 chiếc,có chiếc vừa lấy lại xong hoạt động tiếp lại dính tiếp thằng lừa thứ 2(đúng xui thời),và a bạn em mới là thiệt hại nhiều như vụ xe lô e nói đó
-Câu chuyện thứ 1:thằng S...
Thằng S xuất thân từ kế toán của cty,anh bạn e coi nó như người nhà và nó làm việc cho cty cũng nhiều năm rồi...Nó đã âm thầm chuẩn bị những phương án hại người mà sau khi e và a bạn đúc kết dc là nó chuẩn bị "lật đổ" khoảng 3 năm.. Vì tin tưởng nó đã chơi cty hơn 30 chiếc sh,ps dylan(xe kinh doanh cho cho thuê đủ loại),5 cái điện thoại vertu và lừa cầm cố hơn 10 chiếc xe hơi đủ loại trong số đó có 2 chiếc inn của em và nặng nhất là 1 cái nhà giấy tờ giả.Lúc đó bên em 1 mặt tìm kiếm báo c.an đủ thể loại,thậm chí giang hồ,1 mặt vì muốn giữ uy tín cty nên tự phải truy tìm và tự chuộc,có chiếc vài chục có chiếc hơn trăm(cũng gọi là vào thế thằng này).Ko có chiếc nào chuộc quá 150c,và gấp rút đem trả khách ngay vì đa số cty thuê xe đều thuê của chủ xe và là trung gian cho thuê lại khách hàng là cty có nhu cầu(do khách hối xe về kiểm tra tháng,cố gắng ko để khách thưa kiện bên em). Khi c.an tìm dc nó thì nó đã lường trước,bản thân nó ko còn gì ngoài bộ đồ nó đang mặc và vụ án đến bây h vẫn dây dưa chưa đến hồi kết...Sau sự việc này cty vẫn thở oxy dc và thực sự sụp khi dính đến thằng thứ 2 sau hơn 1 tháng sau đó,thằng này ít nhiều gì các bác trên os có lẽ sẽ có bác nào biết đến nó,khi c.an bắt nó là lúc nó đang vi vu trên đường trong chiếc Avalon mới cóng cùng với 3 em chân dài mướt rượt và đúng nghĩa là thằng này bị vào thế trở thành lừa đảo và vụ này bắt đầu lên báo và bên em cũng lên nóc với nó luôn...em nghĩ chút nha các bác,viết bằng dt nên ko nhanh dc,e hứa ko táo bón đâu

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Hóng, giờ OS có nhiều bác chuyên gia viết ký sự hay.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Bác viết nhanh nhé, ở đời bị đứa bên cạnh mình và coi như a e nó lừa thì khốn nạn thật, chả ai lường được. Qua lời văn e hiểu bác và công ty phải chịu vố đau ntn.

Hạng B1
31/3/08
64
1
0
45
Em đang ngoài đường,tối khuya về e viết tiếp,vừa viết vừa hồi tưởng hoàn thành 1 phần gần 2 tiếng đó các bác thông cảm