Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Re: Cho em hỏi làm đồng sơn xe Mit tại Subaru - Phan Văn trị

Sơn chủ yếu phụ thuộc thợ cả thôi, hãng cũng vậy à. Thợ cả mà ko giỏi thì có vi tính trời cũng xấu.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46

Sơn thì em không biết, chứ phía trước có quán My Way, beer hơi bị chuẩn đó.:D

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113

baothan nói:
Sơn thì em không biết, chứ phía trước có quán My Way, beer hơi bị chuẩn đó.:D
Sáng mai 8g ra gửi xe làm BH nè, baothan rảnh thì làm ly cà phê rồi đi làm :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

cafe_mine nói:
kingo nói:
Em chỉ làm lại cái capo do bị trầy hơi nhiều chứ không làm nguyên con, quangtin làm ở đây à? Khi nào làm đến gửi xe làm thì cà phê nhen. Làm ở đây tiện cái gần nhà.
Sơn capo rất khó chịu, vì nơi này nóng hơn các chổ khác, nên sơn dể bong và đổi màu. Cần yêu cầu sơn cả cái chứ nhất đinh không chịu sơn dặm và phải đến theo dõi trong quá trình sơn, chứ không bỏ mặc cho thợ.
Xe em bị đá văng vài lỗ trên nắp capo, em đang tính sơn dặm lại vài chổ để phủ Nano cho đẹp, không lẻ sơn nguyên cái capo thì uổng quá. Em đang tham khảo nơi nào sơn chuẩn và tốt nhất, vì em thấy màu vàng cát nhiều xe sơn không đẹp, thấy rõ 2 màu khácnhau

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

binhtri nói:
cafe_mine nói:
kingo nói:
Em chỉ làm lại cái capo  do bị trầy hơi nhiều chứ không làm nguyên con, quangtin làm ở đây à? Khi nào làm đến gửi xe làm thì cà phê nhen. Làm ở đây tiện cái gần nhà.
Sơn capo rất khó chịu, vì nơi này nóng hơn các chổ khác, nên sơn dể bong và đổi màu. Cần yêu cầu sơn cả cái chứ nhất đinh không chịu sơn dặm và phải đến theo dõi trong quá trình sơn, chứ không bỏ mặc cho thợ.
Xe em bị đá văng vài lỗ trên nắp capo, em đang tính sơn dặm lại vài chổ để phủ Nano cho đẹp, không lẻ sơn nguyên cái capo thì uổng quá. Em đang tham khảo nơi nào sơn chuẩn và tốt nhất, vì em thấy màu vàng cát nhiều xe sơn không đẹp, thấy rõ 2 màu khácnhau
Rồi xe bác cũng thế thôi, hì

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113

màu bạc hay vàng sơn giỏi mấy sau thời gian cũng thấy khác màu, bởi vậy e chọn xe màu đen, hehe

Hạng B2
17/7/11
159
5
18
54

Lam o ISAMCO Tran Hung Dao di King...Em thay ben do lam duoc do.

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113

Xong rồi, chiều thứ bảy lấy xe, được ngắm mấy dòng sport của Subaru phê lòi.